หัวข้อ: เมืองที่น่าอยู่ที่สุดในโลก

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

เมืองที่น่าอยู่ที่สุดในโลก

สถาบัน Mercer ในประเทศสหรัฐอเมริกา ได้มีการสำรวจเมืองที่น่าอยู่ที่สุดในโลก ประจำปี 2010 ซึ่งวิธีการคัดเลือกเมืองนั้นจะดูจากเสถียรภาพ ความปลอดภัย และบริการสาธารณะสุขของสังคม ไม่ว่าจะเป็นสภาพอากาศ สุขภาพอนามัยของคน การคมนาคม เหตุการณ์อาชญากรรม การบริการของธนาคาร ฯลฯ โดยประเทศที่ถูกคัดเลือกมีดังต่อไปนี้....

Slagin Parakatil เจ้าหน้าที่อาวุโสของสถาบัน Mercer ได้เปิดเผยว่า “ตั้งแต่ปี 2009 จนถึง 2010 การดำรงชีวิตของคนในแถบเอเชีย มีความเสี่ยงสูงขึ้นจากปัญหาความรุนแรงของภัยพิบัติทางธรรมชาติ ไม่ว่าจะเป็น แผ่นดินไหว ไต้ฝุ่น และพายุไซโคลน ที่มีมากขึ้น ซึ่งปัญหาเหล่านั้นสร้างความยากลำบากให้กับประชาชนที่อาศัยอยู่ในเมืองที่เกิดเหตุการณ์เหล่านั้นเป็นอย่างมาก”

http://www.dek-d.com/content/lifesty...เทศ.php

VIENNA AUSTRIA

http://www.holidaythai.com/9kimjor/photo-10977.htm

http://www.dek-d.com/content/lifesty...เทศ.php
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฅนภูค่าว; 01-07-2010 at 07:57. เหตุผล: เพิ่มเติมเว็ป

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    คือบ่จัด..ขอนแก่น บ้านผมนำแนน้อ.....กะน่าอยู่คือกันเด้..

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ลุงเดฟ
    สุดยอดแล้วครับที่เผิ่นจัดมาแต่ละเมืองมีตะเมืองงามๆๆละเป็นตาอยู่ทั้งนั้นเลยครัย แต่ผมว่า ยโสธรบ้านผม น่าอยู่ที่สุดครับ ม่วนได้ตลอด

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ผมว่าเมือง "โวบัน" ของเยอรมันกะน่าอยู่ครับ
    เป็นเมืองที่ปลอดรถยนต์ คนในเมืองทุกคนต้องบ่มีรถครับผม:l-

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    มองหากาสินบ้านขะน้อยคือกันอิอิ ......
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ยศนคร
    แม่นแล้วครับ ยโสธรบ้านผมกะน่าอยู่ที่สุดเลยครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    อ้าว ไสละเมืองหนองคาย ป้าอ่านป้ายทางเข้าเมืองหนองคายเมืองน่าอยู่อันดับเจ็ดของโลก สงสัยคนละคณะสำรวจเนาะจ้า อันดับสี่เมืองโอ๊คแลนด์(ที่สาวเรยาอยู่)กะมุ่นอุ้ยปุ้ยคือกัน สังมาติดอันดับ เอเชียเมืองดีๆกะมีหลาย จั่งศรีสะเกษจั่งซี้ กะดีวิเศษบ่อมีวงแหวนไฟ บ่อมีรอยเลื่อน 5555555
    คนฮักบ้านไผกะต้องว่าบ้านตะของดี อิอิ