หัวข้อ: ฝากถามพี่น้องบ้านมหาอีกจักเทียแนครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy

ฝากถามพี่น้องบ้านมหาอีกจักเทียแนครับ

ใผใช้ตัวแสกนแคชเปอร์สกาย หรือ คาเปอร์สกี้ ซอยบอกวิธีใช้แนครับ พอมันเจอไวรัสแล่วมันฆ่าจั่งใด๋ครับ ใผมีคีย์ของแคชเปอร์ บอกแนครับ
    ฝากถามพี่น้องบ้านมหาอีกจักเทียแนครับ
    ใช้ๆไปงง ฝากถามพี่น้องบ้านมหาอีกจักเทียแนครับ ...เวลามันเจอมันหมายถึงหยังครับ ภาพล่างเด้อ หมายถึงมันฆ่าออกไป่ครับ
    ผมถามตามภาพเด้อครับ บ่อรู้มันคือหยัง ใผรู้ซอยอธิบายจักหน่อยแนครับ.............ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mewcoppy; 30-06-2010 at 14:52. เหตุผล: เพิ่มเติม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา
    ผมก็ใช้อันนีเหมือนกันนะดีมากโดนไวรัสจะค่าให้เองเลย แต่เวลาสแกนเจอกะคลิกขวาดีลิสมัง5555555 โปรแกมนี้ดีมากๆๆๆๆๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจอบบ้อน
    บ่าวจอบบ้อนบ่ได่ใช้โปรแกรมฆ่าไวรัสดอกครับ เพราะว่าเวลามันแสกนมันเฮ็ดให่เครื่องอืด
    เลยหาโปรแกรมแช่เย็นวินโดวน์มาแช่เย็นไว่เลย ไวรัสเข้าบ่ได่ปัญหาทุกอย่างบ่มีไผมาลงโปรแกรมเพิ่มกะบ่ได่
    ขั่นเฮาบ่เฮ็ดเองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวจอบบ้อน; 30-06-2010 at 16:10.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    เคยใช้อยู่คับ แต่ว่าฟังก์ชันมันหลาย กะ งง อยู่คับ สุมื้อเลย ใช้ Avira Antivir (ร่มแดง) เจอปุ้บมันเด่งมาปับ เสียง ติ๊ด ๆๆๆ ดี 555 อัพเดทกะง่าย

ปล.ที่ทำงานกะใช้ตัวนี้แหละครับ แต่เป็น เวอร์ชั่น 6.0 ลองคลิกเบิ่งคับ
    ถ้าเรา อยากฮู้ว่าไฟล์นั้นโดนลบหรือ ยังลองไปคลิกที่ Backup object หรือ Quarantined Object(ไวรัสหรือสปายที่ลบไม่ได้มันจะกักขังไว้) แล้วคลิกที่แท็บ Backup ดูสถานะ (Status) ข้างหน้าดูว่า มันลบไปหรือยัง ผมก็ไม่ค่อยเป็นเท่าไรหรอกครับ แต่เวลาแสกน แล้วเจอไวรัสก็จะมาดู ตรงนี้แหละครับ ถ้าไวรัสตัวไหนมันลบไม่ได้ มันก็จะกักไว้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๛หนุ่มบ้านไกล๛; 30-06-2010 at 16:23.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ถามบ่าวจัยมื่อนี่น เพิ่นว่าไช้ยาฆ่าหญ้าว่าซั่น ...เลาว่ากรึ๊บซะก่อนจั่งนั่งเล่นคอม บ่อมีไวรัสโตได๋มาไกล้.....อย่าเฮ็ดแบบเลาเด้อครับ 5555

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน
    ไวรัสบ่ท่อได๋ดอกข่อย..แต่ถ้าไวรักล่ะมักหลาย..อิอิ
    ไม่เข้าถ้ำมอง เหตุไฉนจะได้มอง...http://img198.google.co.th/img198/6016/iinjiisjiisj.gif

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตระการ...
    ถามบ่าวจัยมื่อนี่น เพิ่นว่าไช้ยาฆ่าหญ้าว่าซั่น ...เลาว่ากรึ๊บซะก่อนจั่งนั่งเล่นคอม บ่อมีไวรัสโตได๋มาไกล้.....อย่าเฮ็ดแบบเลาเด้อครับ 5555

5555555555555555555 ฮิ้วววววววววว เอามาลองแนบ่าวจัย ยาเจ้าหน่ะ

อั่น..เจ้าของกระทู้ ขอโทษเด้อจ้า เมบ่อเป็นคือกันจ้า อยู่บ้านใช้ของ McAfee ใช้ดีเด้ ใช้ง่ายนำ

อั่นยี่ห่อของเจ้าเฮ็ดบ่อเป็นจ้า เบิ่งเห็นบ่อชัดนำ เลยซอยเบิ่งนำบ่อได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมษา; 01-07-2010 at 03:23.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ กระบี่ไร้น้ำใจ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mewcoppy
    ใผใช้ตัวแสกนแคชเปอร์สกาย หรือ คาเปอร์สกี้ ซอยบอกวิธีใช้แนครับ พอมันเจอไวรัสแล่วมันฆ่าจั่งใด๋ครับ ใผมีคีย์ของแคชเปอร์ บอกแนครับ
    ใช้ๆไปงง ...เวลามันเจอมันหมายถึงหยังครับ ภาพล่างเด้อ หมายถึงมันฆ่าออกไป่ครับ
    ผมถามตามภาพเด้อครับ บ่อรู้มันคือหยัง ใผรู้ซอยอธิบายจักหน่อยแนครับ.............ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ในกรอบข้อที่ 1. ทางด้านซ้ายก็จะประกอบด้วย แท็บ 4 แท็บด้วยกันซึ่งจะได้แก่ My Protection, Scan My Computer, My Update Center และ Security+ ในกรอบข้อที่ 2 นั้นก็จะเป็นคำสั่งย่อยที่อยู่ใน แท็บต่างๆ ต่อมาในกรอบข้อที่ 3 นั้นก็ตจะเป็น Status ของการ Scan Virus นั่นเองซึ่งจะมี Display ของ Total Scan ให้เห็นว่ามีการตรวจพบไฟล์แปลกปลอมอยู่ในเครื่องเราหรือไม่ และ Report อยู่ทางด้านขวา และสุดท้ายกรอบข้อ 4.ก็จะประกอบด้วย Quarantine, Report และ Setting ครับ
    My Protection
    ในแท็บของ My Protection นั้นก็จะเป็นการตั้งค่าต่างๆ ที่เกี่ยวกับระบบป้องกันภัยของซอฟท์แวร์ทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น ระดับความปลอดภัย การตั้งค่าการ Scan ต่างๆ เป็นต้นครับ

คำสั่งย่อยที่อยู่ใน My Protection ก็จะประกอบด้วย File and Private Data, System and Application และ Online Activity นั่นเอง

พอได้ทำการคลิกเข้ามาที่ File ans Private Data ก็จะพบว่ามีคำสั่งย่อยข้างในมากมายเลยครับ ซึ่งถ้าเรามองจากภาพทางด้านซ้ายแล้วก็จะเห็นว่า System and Application และ Online Activity ก็จะสามารถตั้งค่าในนี้ไปในตัวได้เลย เอาล่ะครับลองคลิกเข้าไปดูแต่ละหัวข้อกันเลยดีกว่า
    ไม่ว่าจะจะคลิกที่คำสั่งไหนที่หน้า Protection Componente ก็จะเข้ามาสู้หน้าของ Setting เหมือนกันครับ คราวนี้เราก็มาดูการตั้งค่าต่างๆ ที่จำเป็นต่อการป้องกันและการกำจัดเจ้าไวรัสวายร้ายให้หมดไปจากเครื่องเรากันเถอะ เริ่มจาก File Anti-Virus เป็นอันดับแรกครับ ด้านบนสุดนั้นก็จะมี Check Box ให้ติ๊กว่าจะให้ส่วนนี้ทำงานหรือไม่ ถัดลงมาที่ Security Level ก็จะเป็นการปรับระดับการป้องกันแก่ไฟล์ต่างๆ นั่นเอง ซึ่งระดับที่ควรจะปรับนั้นก็ควรจะให้อยู่ในระดับกลางขึ้นไปจะดีที่สุดครับ ส่วนหัวข้อ Action นั้นก็ควรจะปรับให้เป็น Select action automatically จะดีที่สุดครับ ทางด้านขวาของหัวข้อ Security Level นั้นก็จะมีปุ่มของการ Setting เรามาลองคลิกดูกันดีกว่า

ใน Setting ก็จะประกอบด้วยแท็บ 3 แท็บได้แก่ General, Perfomance และ Additionnal ครับ มาดูที่แท็บแรกกันก่อน General ก็จะมีส่วนของ File Type หรือการเลือกประเภทของไฟล์นั่นเอง ถัดลงมาก็เป็น Protect Scope หรือขอบเขตของการป้องกันนั่นเองซึ่งก็สามารถเลือกได้ว่ากว้างแค่ไหนอย่างเช่น ใน Flash Drive ทุกชนิด, ฮาร์ดดิสก์ทุกตัวเป็นต้น อ่อ..แถมยังสามารถ Add ขอบเขตเพิ่มได้ด้วยนะครับ

ถ้าหากต้องการเลือกประเภทของไวรัสต่างๆที่ต้องการให้ซอฟท์แวร์ทำการตรวจจับนั้นก็ให้คลิกเข้าไปที่ Setting นั่นเองครับ พอเข้ามาแล้วก็จะปรากฎหน้าจอ Proactive Defense ขึ้นมา เพื่อนๆก็สามารถเลือกติ๊กที่ Check Box ได้เลยว่าต้องการให้ตรวจจับไวรัสประเภทใดและเข้มงวดขนาดไหนนั่นเองครับ(ถ้ายังไม่เชี่ยวชาญจริงๆก็อย่าไปติ๊กออกดีกว่าครับ)
    ที่มา http://beta.i3.in.th/content/view/3639

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ กระบี่ไร้น้ำใจ

หน้าจอ Virus Watch ที่เราสามารถเข้าไปดูความเคลื่อนไหวของโปรแกรมไวรัสต่างๆ ทั่วโลกได้ในแบบ Real Time ซึ่งจะทำให้เรารู้ว่าทุกนาทีจะมีโปรแกรมไวรัสและโปรแกรมไม่พึงประสงค์อื่นๆ เกิดขึ้นใหม่อยู่ตลอด และ Kaspersky ก็จะทำหน้าที่ในการอัปเดตและหาทางกำจัดโปรแกรมร้ายเรานั้นอยู่ตลอดเวลาให้เราเช่นกัน