หัวข้อ: อย่ามองข้ามความเป็นจริง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวกรุงศรี

อย่ามองข้ามความเป็นจริง

กำลังใจไม่จำเป็นต้องจากคนรัก

ให้กันเท่านั้นหรอกค่ะ ความรู้สึกดีๆเราสามารถแบ่งปันให้กันได้ตลอด ไม่ว่าจะจากใคร

หรือจากที่ไหน เพราะคำว่ากำลังใจคือความรู้สึกดีๆที่คนหนึ่งคนสามารถที่จะให้กับใครก็

ได้ คนคนนั้นอาจจะเป็นคนรู้จัก คนรัก หรือคนที่ไม่รู้จักกันเลย แต่กำลังใจที่ดีที่สุดหาจาก

ที่อื่นไหนไม่ได้เลยคือกำลังใจจากตัวเอง และกำลังใจจากคนที่รักเรา เพราะแน่นอนอยู่แล้ว

ว่าถ้าตัวของเราเอง ไม่มีความศรัทธาในตัวเอง ก็ยากที่จะทำอะไรให้สำเร็จได้และกำลัง

ใจจากคนที่รักเราที่จะเป็นใครไปไม่ได้นอกจาก บุพการี ที่มีให้กับเราตลอด ไม่ว่าจะสุขหรือ

ทุกข์ คนเราถ้าจะหาที่เพิ่งทางใจสักที่ ที่คิดว่ามั่นคงถาวรไม่มีวันเสื่อมสลายไม่มีวันแปล

เปลี่ยนคงจะหาที่ไหนอีกไม่ได้นอกจากที่นี่ คือจาก บุพการี หรือผู้ให้ชีวิตแก่เรานั่นเอง

❀❀❀❀❀❀ สู้ สู้ สู้ นะคะ ทุกคนที่ขาดกำลังใจ ❀❀❀❀❀❀
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวกรุงศรี; 30-06-2010 at 17:07. เหตุผล: แก้คำผิด

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    กำลังใจของผม ผมกะอยากมอบไห่คนที่ผมรักนั่นแล้วสาวอ้อมเอ้ย
    แล้วกำลังใจที่ผมอยากได้จากเขาที่สุดกะคือคนที่ผมมักอีกนั่นละ
    ว่าแต่สาวอ้อมมีกำลังใจไห่ไผแนละคับ แบ่งไห่ฝนหลวงจักน่อยแนเด้ออยากได้กับสาวอ้อมคือกัน อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    กำลังใจนี้ มอบให้เพื่อนทุกคนเด้อ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวพุเตย
    อ้ายพล เทือหน้าถ้าเห็นแม่เดียร์ ขอเบอร์ให้แหน่เด้อ อยากคุยนำหว่า อิอิ........ฮิ้วววววววววววว

ขิวพุลังคนเด้ อยากได้แต่กำลังใจติ บักกอกบ่อยากได้ติ หืออออออออออออออออ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวกรุงศรี
    อ้างถึง : สาวพุเตย
    ผุได๋บออยากได่อ้อมอยากได่ยุเด้อจ้า อิอิอิ
    เอามาใส่ตำบักฮูงแหม๋ :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 01-07-2010 at 13:07. เหตุผล: ไม่ต้องมีอ้างถึง

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    พี่แม็กกี้ มักจะให้กำลังใจตัวเองเสมอๆ เพราะรอจากคนอื่นไม่ไหว

แต่ก็มีกำลังใจเผื่อแผ่ให้คนอื่นเช่นกัน ใครอยากได้กะบอกเด้อออออ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝนหลวง :
    อั่นน่ะไห่น่ะไห่ได่ยุจ้าตะอ้อมวาย่านแมนสิได่บักกอกกอนยุจ้า
    ได่ยินแว่วๆ มาวาสาวขวดเพินสิเอาบักกอกไห่พะนะจ้า :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 01-07-2010 at 13:08. เหตุผล: ไม่ต้องอ้างถึง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    กำลังใจที่ฝนหลวงมอบไห่คุมื่อนี่กะมีผคนในใจผุเดียวละคับได้รับยุนิ :l-:l-

แล้วกะอยากไห่คนในใจอย่าไปแคร์สื่ออิหยังหลายอย่าหวั่นไหวเด้อคับ สู้ๆ

ฝนหลวงขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจไห่กับคนในใจคับผม
    :l-:l-:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฝนหลวง; 30-06-2010 at 17:16.

ไม่ต้องคัดลอกข้อความมาอ้างถึง

อ้างถึง : ฝนหลวง

:l-:l- ฝนหลวงจ้าฝนหลวงไผ๋น้อทีหนิคนนั่นน่ะจ้า อ้อมติจ้า อิอิอิ :l-:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 01-07-2010 at 13:18.