หัวข้อ: ใจรัก หรืออยากดัง เอาทั้ง2มารวมกันได้มั้ย

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8

ใจรัก หรืออยากดัง เอาทั้ง2มารวมกันได้มั้ย

บ่อยากเว้าหลายสื่อตามเพลงนี่หละ

นักร้องบ้านนอก

เมื่อสุริยน ย่ำสนธยา
    หมู่นกกาก็บินมาสู่รัง
    ให้มาคิดถึงท้องทุ่งนาเสียจัง
    ป่านชะนี้คงคอยหวัง เมื่อไรจะกลับบ้านนา

มาอยู่เมืองกรุงใจก็มุ่งแต่อยากจะดัง
    ด้วยความหวังอยากจะเป็นดารา
    ลำบากลำบนก็จะทนก้มหน้า
    ก่อนจะจากบ้านมา เพื่อนมันว่าให้อาย

ก่อนจากบ้านมา เพื่อนมันว่าให้ช้ำทรวง
    ไปเป็นนักร้องให้เขาล้วง มันเจ็บในทรวงไม่หาย
    ไม่เด่นไม่ดังจะไม่หันหลังกลับไป
    ทุกวันคืนนอนร้องไห้ อีกเมื่อไรจะโชคดี

เมื่อสุริยน ย่ำสนธยา จะกลับบ้านนาตอนชื่อเสียงเรามี
    จะยากจะจนถึงอดจะทนเต็มที่
    นักร้องบ้านนอกคนนี้ จะกล่อมน้องพี่ แฟนเพลง

ก่อนจากบ้านมา เพื่อนมันว่าให้ช้ำทรวง
    ไปเป็นนักร้องให้เขาล้วง มันเจ็บในทรวงไม่หาย
    ไม่เด่นไม่ดังจะไม่หันหลังกลับไป
    ทุกวันคืนนอนร้องไห้ อีกเมื่อไรจะโชคดี

เมื่อสุริยน ย่ำสนธยา จะกลับบ้านนาตอนชื่อเสียงเรามี
    จะยากจะจนถึงอดจะทนเต็มที่
    นักร้องบ้านนอกคนนี้ จะกล่อมน้องพี่ แฟนเพลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 01-07-2010 at 11:49. เหตุผล: ลดขนาดตัวหนังสือครับ

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    ขอให้โชคดีและดัง สมใจที่ตั้งใจ และอดทนในการทำเพลงจ้า ขอให้ไปถึงจุดมุ่งหมาย ที่คิดและตั้งใจเด้อจ้า จะรอฟังเพลงม่วนๆจ้า เป็นกำลังใจจ้า จากคนที่รักและชอบชอบฟังเพลงลูกทุ่งจ้า:l-:l-:l-
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    หมูหวาน :

ขอบใจจ้าน้องหมู คนบ้านเดียวกัน กลับบ้านกะแวไปยามกันแน่เด้อ สู้ไปให้ถึงจุดหมายเด้อครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 01-07-2010 at 11:47. เหตุผล: หน้าเดียวกันไม่ต้องอ้างถึงครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บ่เข้าใจกระทู้นี้ครับ อ่านแล้วกะงง พอมาอ่านเนื้อในกะเป็นเนื้อเพลงกะยิ่งงงไปใหญ่

อาจารย์กำลังสื่ออีหยังน้อครับ ข้าน้อยความรู้น้อย คิดบ่ทันดอกครับ ขออาจารย์ชี้แนะ

ฮ่า ๆ ๆ บางคนกะเฮ็ดด้วยใจรัก ด้วยจิตวิญญาณ ด้วยความสนุกสนาน

บางคนกะเฮ็ดเพื่ออยากดัง จั่ง พล พระยาแล นี่ล่ะครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 01-07-2010 at 11:50.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    เพิ่นคงจะสื่อบอกว่า นักร้องคนนนี้เข้ามาเสี่ยงโชค เพราะว่าหยัง ย้อนใจรัก หรืออยากดัง เพราะเป้าหมายหรือความตั้งใจมันแตกต่างกัน เพราะสะนั้นเอา 2 อย่างมารวมกันได้ คง 4โอ กว่านี้ ..แม่นบ่ขอรับกาผม

บล็อก
    8
    ผมกะอยากดังครับอิอิ แต่กะมีใจรักนำครับอ้าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธีระปลัด; 01-07-2010 at 13:15.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ maxwell007
    บล็อก
    14
    จะให้ดีต้องมีทั้งสองอย่าง คือต้องมีความรักที่จะทำและมีความพยายามทำในสิ่งที่รัก