หัวข้อ: มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ฟุตบอลโลก 2010 รอบ 8 ทีมสุดท้ายม่วนๆครับ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

พบปะพูดคุย มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ฟุตบอลโลก 2010 รอบ 8 ทีมสุดท้ายม่วนๆครับ

วิเคราะห์เกมก่อนแข่ง : หลังจากผ่านรอบ 16 ทีมสุดท้ายก็มีการพักแข้ง 2 วัน เพื่อให้นักเตะได้พักเพื่อแข่งในรอบ 8 ทีม และวันนี้ก็จะเป็นสี่ทีมแรกที่จะห้ำหั่นในเชิงลูกหนังและจะได้รู้ว่าใครจะผ่านเข้าไปรอในรอบรองชนะเลิศสองทีมแรก ทีมตัวแทนจากอเมริกาใต้ผ่านเข้ารอบมาได้ 4 ทีม ยุโรป 3 ทีม และแอฟริกาใต้ 1ทีม

ซึ่งทีมที่ผ่านมาถึงรอบนี้แล้วล้วนเป็นทีมที่แข็งแกร่งทั้งสิ้น คงไม่มีใครยอมใครง่ายๆ แต่สิ่งหนึ่งที่ตั้งข้อสังเกตุก็คือ เมื่อมีนักเตะระดับซุปเปอร์สตาร์มาอยู่ด้วยกันมากๆ หลายคน หลายบุคลิก หลากหลายนิสัยใจคอ บางครั้งก็เกิดความไม่ลงรอยกันบ้าง ซึ่งทำให้บรรยากาศในทีมที่ยิ่งเครียดอยู่แล้วก็เพิ่มความตรึงเครียดขึ้นอีก

ตอนนี้ก็ได้ยินข่าวทัพฮอลแลนด์ ก็มีนักเตะไม่กินเส้นกันออกมาแล้ว คือ โรบิน ฟาน พอร์ซี่ กับ เวสลีย์ สไนจ์เดอร์ ทำให้ผู้จัดการทีมต้องทำตัวเป็นกาวประสานใจนักเตะให้ผนึกกำลังเพื่อชาติเสียก่อนเรื่องส่วนตัวเอาไว้ทีหลัง

คิดแล้วก็เหนื่อยแทนผู้จัดการทีมทั้งหลาย ไหนจะแบกภาระความหวังคนทั้งชาติเอาไว้ และต้องมาปวดหัวในการบริหารจัดการเหล่า ผู้เล่นเทวดา ทั้งหลาย หากควบคุมไม่ได้แล้วก็คงเหมือนกับทีมชาติฝรั่งเศสที่มีนักเตะระดับ 5 ดาว ทั้งทีม แต่ไร้ความสามมัคคี ก็ต้องตกรอบไปตามระเบียบ เดือดร้อนถึงท่านประธานาธิบดี ต้องสั่งสอบสวนกันอีกรอบ ดูแล้วน่าอนาถใจขอรับ อิอิ

วันที่ 2 กรกฏาคม 2553

21:00 ฮอลแลนด์ Vs บราซิล ช่อง 3

ผลงานที่ผ่านมาของทั้งสองทีมทำผลงานได้อย่างยอดเยี่ยม ฮอลแลนด์เฉือนสโลวาเกีย 2-1 ในรอบ 16 ทีมมาได้ บราซิลถล่ม ชิลี 3-0 ที่ผ่านมาทั้งสองทีมเล่นเน้นผลการแข่งขัน ความสวยงามของเกมจึงขาดไปบ้าง แต่ก็คงแลกกันสนุกสูสีแน่นอน หากใครพลาดก่อนคงยากที่จะตามตีเสมอแน่นอน

ผลที่คาด บราซิล 2 ฮอลแลนด์ 1 อาจถึงช่วงต่อเวลา

01:30 อุรุกวัย Vs กานา ช่อง 7

อุรกวัยเป็นทีมจอมเทคนิค เล่นได้ทั้งรุกและรับ มีทีเด็ดตรงความเฉียบคม แต่ก็มีจุดอ่อนให้เห็นด้านพละกำลัง ส่วนกาน่าแข็งแกร่ง วิ่งไม่หยุด น่าจะหยุดอรุกวัยได้

ผลที่คาด อรุกวัย 1 กาน่า 2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 02-07-2010 at 10:23.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ทิดยุทธ ลูกพญาแล
    ผมว่า ฮอลแลนด์ จะชนะ บราซิลนะ และอุรุกวัย จะชนะกาน่า ขอเห็นต่างเด้อ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    บราซิล - ฮอลแลนด์ ผมให้บราซิล ชนะ 2 - 1 ครับ
    ส่วน อุรุกวัย - กานา ผมว่าอาจซิมีการต่อเวลาครับ ผลสุดท้ายกะซิเป็นอุรุกวัยชนะ 1 - 0 ครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    ต่อบลาซิล รองกาน่า 555 หมานๆเด้ออาจารย์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจอบบ้อน
    แวะมาซอมซื่อดอก thedon บ่ถนัดทางด้านวิเคาะห์บอลดอกครับแต่กะแวะมา555+++

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ maxwell007
    บล็อก
    14
    รองฮอลแลนด์ รองกาน่า จัดไปอย่าให้เสีย มักมวยรองเนาะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเมืองกะสิน
    อยากเห็นบราซิล ฮอลแลนด์ เล่นในสไตล์สวยงามของตัวเอง แต่นัดนี่คงจะเห็นยากเน๊าะจ้า
    เพราะว่า ต่างคนต่างมองไปถึงชัยชนะเด็ดขาด เพื่อเข้ารอบ ฉะนั้นคงจะเล่นกับแบบดุเดือด
    หวังผล อาจมีใบแดงเน๊าะ
    คิดว่าบราซิลชนะ เบิ่งจากศักดิ์ศรีแชมป์โลก 3 สมัยจ้า
    แต่ฮอลแลนด์ สถิติดีจ้า ยังบ่เคยแพ้ไผมา 23 นัดแล้ว บราซิล แข่ง 30 นัด แพ้แค่นัดเดียวคือกัน
    ไผเป็นไผ ก็คงสู้กันเต็มที่จ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    ให้ฮอลแลนด์ ชนะแหน่เด้อจักเทื่อ
    สู้สู้ อัศวินสีส้ม

ศิลปิน นักแสดง
    นางไหขวัญใจบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ chutimol

55555555++++

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    เอาใจเชียร์ ฮอลแลนด์ครับ
    คู่ดึก อุรุกวัย ชนะแน่ครับ ถึงแรงเชียร์ กาน่า สิหลายกะตาม