หัวข้อ: เมื่อค่ายดัง..แย่งตัวนักร้องคนใหม่.....

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

พบปะพูดคุย เมื่อค่ายดัง..แย่งตัวนักร้องคนใหม่.....

ข่าวด่วน..จากแหล่งข่าวที่ไม่รู้ที่มาและที่ไป...ทราบว่าตอนนี้ หลังจากที่ค่ายเพลงน้องใหม่บ้านมหาโปรโมชั่น ได้เปิดตัวนักร้องใหม่ที่ชื่อ พงศ์ ทินการ ที่ตอนนี้กำลังเร่งผลิตผลงานเพลงเพื่อเอาอกเอาใจบรรดาแฟนคลับที่กำลังคลั่งไคล้ทั้งทั้งที่อัลบั้มยังไม่คลอด..ฮา ทำให้ค่ายเพลงใหญ่สองค่าย ทั้งอาว์..สยอง และ แกรมโม้เกิน เกิดการแย่งชิงตัว แหบมาหาเสน่ห์คนใหม่ของวงการเจ้าของเสียงงัวหลงท่ง ...พงศ์ ทินการ ด้วยการส่งแมวมองมาล๊อบบี้ครูเพลงชื่อดัง อย่าง อ.thedon อ.ธีระปลัด และ อ.พล พระยาแล เจ้าของ
    ผลงานเพลงวอนพ่อพระยาแลที่โด่งดัง ทำให้ครูเพลงชื่อดัง 3ท่านตัดสินใจลำบากมาก ว่าจะส่งนักร้องหนุ่มไปให้ค่ายไหนดี..ไอ้ครั้นจะส่งไปค่ายแฟร์เทกซ์..ก็ใช่เรื่อง ก็เลยมาปรึกษาทางบ่าวข้าวจี่ว่าจะเอายังไง..บ่าวข้าวจี่ก็มึนตึ๊บ ก็เลยฝากบอกผ่านสื่อ(ทั้งๆที่ไม่เคยแคร์..ฮา)มาทางชาวมหาดอทคอม ..ว่าสมควรจะเอายังไงดี..
    รายงานความคืบหน้าอย่างไร ทีมงานซวดลวดนิวส์จะแจ้งมาให้ทราบ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 03-07-2010 at 20:42. เหตุผล: เพื่อให้อ่านง่าย

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    โอ่ะๆๆๆ ดิ้นรนโปรโมชั่นเฮานี่ บ่อแคร์สื่ออีหลีน่อครับ 55555 ใสล่ะคือบ่มีไผ๋มาดึงไปจักค่าย ครับ 555

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ผมกะตัดสินใจบ่ถืกคือกันครับ บ่าวข้าวจี่ ผมต้องหนีสื่อ มากบดานอยู่ ค่าย ลาบ 11 (ร้านลาบ)เป็นการชั่วคราวก่อนครับ ไว้ติดต่อกันใหม่เด้อครับ ตอนนี้เว่าหยังหลายบ่ทันได้ครับ เพราะว่าปากคาคำข้าวเหนียวอยู่ครับ กำลังแซบครับ เอิ๊กๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 03-07-2010 at 21:48.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เข้าค่าย ข้าวจี่โปรโมชั่นไปเลยจ้า ขั่นร้องเพลงบ่รุ่ง กะส่งไปต่อยมวยโลด หุ่นพอได้ยุ อิอิ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    รูปคนเสื้อเขียวนิกำลังส่อนสวิงอยู่นิแม่นไผ แม่นอ้ายพลอยู่บ่จ้า สาวpui.lab หรือว่าแม่นไผ
    อันนี่คือหน้าปกอัลบั้มเพิ่นแม่นบ่จ้า......คือเป็นตาสิรุ่งแท้นิเนาะ...

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    แต่ละค่ายแมะ สงสัยต้องไป ค่ายอพยพเด้อ จั่งสิคือ
    นักร้องหน้าจั่งซี่ เสียงจั่งซี่ ค่ายอพยพลี้ภัย เด้อ อิอิ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    " ค่าย ทั้งอาว์..สยอง และ แกรมโม้เกิน" 5555 คือบ่คุ้นซือ2ค่ายนี้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    hahahahahaa
    มักหลายเด้อ ทีมงานข่าว ซวดลวดนิวส์
    ขอบคุงที่คอยรายงานข่าว
    แฟนคลับ บ่าวพงศ์จ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฟันธง... ค่ายนี้ดีกว่าครับ อ.บ่าวข้าวจี่ "ค่ายลูกพระยาแล"
    แต่ก่อน พงศ์ ทินการ เคยมาฝึกมวยกับผมครับ
    ใช้ชื่อว่า พงศ์น้อย ส.กาสิน ส่วนผมใช้ชื่อว่า นอนแน่ ลูกเจ้าแม่นอนนาน ครับ

พอดีตีมวยบ่รุ่ง เขากะไปเอาดีทางไก่ตีอยู่พักหนึ่ง กะบ่รุ่ง กะเลยต้องมาร้องเพลง

ถ้ายังบ่ดังอีก ส่งต่อมาพี้เด้อครับ ผมสิซ้อมให้ใหม่ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 09-08-2012 at 13:04.