หัวข้อ: ทำไมรถยนต์โดนขโมยง่ายจัง

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา

ดวงดาว The Star ทำไมรถยนต์โดนขโมยง่ายจัง

ผมคนหนึ่งที่เจอเหตุการณ์แบบนี้กับตัวเองแต่ไม่ใช่โดนขโมยหรือไปขโมยอะไรทั้งนั้น รถผมใช้ระบบรีโมทยี่ฮ้อหนึ่ง ไม่รู้เกิดเหตุการณ์อะไร ติดเครื่องไว้ แต่ระบบเกิดล็อกประตู กุญแจยังคาอยู่ที่คอรถ ทำไงครับคราวนี้งานเข้าซิครับ พี่น้องทุกคนจำไว้นะครับ ผมไม่ได้บอกวิธีขโมยรถนะครับ วิธีคลายล็อคนี่ง่ายมากครับ ง่ายจนผมแทบไม่เชื่อ ไม่มีเสียงร้องของสัญญาณซักแอะ วิธีนะครับ ใช้ฟุตเหล็กนี่นะครับจิ้มที่ขอบประตูผ่านยางกันน้ำ กระทุ้งเบา ๆ ให้ถูกแกนคลายล็อค ง่ายมากๆๆเลยครับ 30 วินาที ไม่ต้องเรียกช่างกุญแจเลยซักนิด ผมถึงกับอึ้ง รถราคาเป็นแสนสัญญาณไม่ร้องซักแอะ เพราะฉะนั้น ทุกคนที่มีรถโปรดติดตั้งระบบล็อครถที่ ครัชและเบรกของรถท่านเพราะนี่คงเป็นบทเรียนราคาแพงในชีวิตผม และผมก็ถึงกับอึ้งว่ารถผมมันล็อคได้ไง งง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 08-07-2010 at 13:37. เหตุผล: แก้คำผิด