หัวข้อ: ขอเชิญเที่ยวงานประเพณีแห่เทียนเข้าพรรษา จังหวัดอุบลราชธานี ประจำปี 2561

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ยินดีตัอนรับ พี่น้องบ้านมหาและทุกท่านที่มาเยือนเมืองอุบลเด้อจ้า ไทอุบลสิถ่าต้อนรับอยู่ทางนี้เด้อจ้า..เมืองอุบลมีหม่องเที่ยวหลายหม่อง บ่ว่าสิเป็นธรรมชาติ แหล่งประวัติศาสตร์และสถานที่สำคัญๆหลายแห่งจ้า..ผุบ่าว ผุสาว กะมีแต่คนงามๆ แม่นแท้สาวหนองบักนาว กับสาวหนองผือ งามคักหลายจ้า เนาะอ้ายบ่าวเซียงน้อยเนาะ ฮ่าๆๆๆ..:l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    อยากไปม่วนนำกันครับ ถ้ามีเวลาและโอกาสครับผม
    หนึ่งปีมีหนึ่งครั้ง ยิ่งใหญตะการตา หาเบิ่งได้ยากครับ

c06::1-

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    เคยไปครั่งเมื่อปี 2529 ประทับใจไม่รู้ลืม
    อยากไปอีกจัง ไม่รู้ว่าจะมีหนุ่มอุบลคนนั้น คนที่ช่วยปลอบใจเป็นกำลังใจ ให้เสมอมา
    เค้าจะอยากใด้เราไปไหมนะ...สาวแจงถามให้หน่อย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สะใภ้อิสาน
    เคยไปครั่งเมื่อปี 2529 ประทับใจไม่รู้ลืม
    อยากไปอีกจัง ไม่รู้ว่าจะมีหนุ่มอุบลคนนั้น คนที่ช่วยปลอบใจเป็นกำลังใจ ให้เสมอมา
    เค้าจะอยากใด้เราไปไหมนะ...สาวแจงถามให้หน่อย
    ..แม่นหนุ่มอุบลคนนั้นเพิ่นเป็นไผ๋ล่ะน้อเพื่อนสาว..บอกแนสิได้ไปถามให้จ้า..อิอิ..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2

ขอเชิญเที่ยวงานประเพณีแห่เทียนเข้าพรรษา ปี๒๕๕๓ จังหวัดอุบลราชธานี

งดงามวิจิตรการตาอิหลี สำหรับประเพณีแห่เทียนเข้าพรรษา ที่จังหวัดอุบลฯ
    เป็นปลื้มแทนคนอุบลอิหลี ขอเชิญเที่ยวงานประเพณีแห่เทียนเข้าพรรษา ปี๒๕๕๓ จังหวัดอุบลราชธานี

ปล. อยากรู้จังว่าหลังจากที่เสร็จพิธีแล้วขี้ผึ้งหรือเทียนที่ใช้ในการแกะสลักเขาเอาไปทำอะไร ?

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ม๋าน่อย
    งดงามวิจิตรการตาอิหลี สำหรับประเพณีแห่เทียนเข้าพรรษา ที่จังหวัดอุบลฯ
    เป็นปลื้มแทนคนอุบลอิหลี

ปล. อยากรู้จังว่าหลังจากที่เสร็จพิธีแล้วขี้ผึ้งหรือเทียนที่ใช้ในการแกะสลักเขาเอาไปทำอะไร ?

เอาไปหลอม แล้วเฮ็ดในปีต่อไปอีกค่ะ

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน

อดีตรักวันเข้าพรรษา

ไกล้เข้าพรรษามาแล้วกะชวนให้ คิดฮอดผู้สาวและเพื่อนๆเมืองอุบ๋ล ฟังเพลง อดีตรักวันเข้าพรรษายิ่งได้บรรยากาศ ยามฝนตกพรำๆ ในงานวันแห่เทียน เดินดูสินค้า ยามมะแลงกะเบิ่งงานแสดงที่ ทุ่งศรีเมือง มีเรื่องราวมากมายในเมืองอุบลชวนให้คิดฮอด โดยเฉพาะผู้สาวเมืองอุบล บ่แม่นหยังดอก เป็นศิษย์เก่าวิทยาลัยเทคนิคอุบลฯ ครับ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    c06: อยากไปเด้น้อ บ่ได้ไปหลายปีแล้ว เที่ยวงานแห่เทียนเมืองอุบล :l- มักแต่ ผะบ่าวละหล่อๆ ทั้งน้านนนนนนนน ทางเมืองอุบล มักขบวนฟ้อนคะเจ้า อลังการงานสร้าง ต้นเทียนกะ ยิ่งใหย่อลังการคือกัน มักๆฝีมือคนไท(อิสาน) :1-:1-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ sorrattana
    ,มาอุบลหลายครั้งแต่ไม่ตรงงานวันเข้าพรรษาเลย

Bump: น่าไปชมครับน่าไปชมครับน่าไปชมครับน่าไปชมครับน่าไปชมครับน่าไปชมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sorrattana; 15-07-2010 at 21:23.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

พบปะพูดคุย

อ.หนุ่มน้อย/อ้ายเซียง/ยายนู๋/คุณแจง/น้องหล่อร้อยเมตร /น้องติ๊ค ปีหน้าปุ้ยไปเที่ยวนำเด้อ :l-
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Tags for this Thread