หัวข้อ: อันซีนมุกดาหาร

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก

เรื่องฮิตน่าอ่าน อันซีนมุกดาหาร

แหล่งท่องเที่ยวจังหวัดมุกดาหาร อุทยานแห่งชาติมุกดาหาร (ภูผาเทิบ) ระยะทาง 18 กิโลเมตรจากตัวเมืองมุกดาหาร ไปทางอำเภอดอนตาล หินสลับซับซ้อนที่สวยงาม ยามนี้มีดอกไม้ป่า ดอกหญ้าที่สวยงาม ขอเชิญพี่น้องมาเยี่ยมชมเด้อครับ

อันซีนมุกดาหาร

อันซีนมุกดาหาร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 11-08-2010 at 02:12.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวมุก; 10-08-2010 at 17:36.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก

ใส่รูปบ่เป็นพี่น้อง บอกแน่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 10-08-2010 at 20:10.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แดนดาหาร
    เอามาอีกแน่ครับ ภาพสวยๆ วิวงามๆ ยังมีอีกหลายยุผมว่า
    เบิ่งแล้วกะคึดฮอดบ้านเด้น้อ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ถ่าเบิ่งยุเด้อจ้า ไทพี่น้องทางมุกดาหาร เพิ่นว่าสาวงามเมืองมุก จั่งได่กะเอามาอ้างไทกาสิน นำแน่เด้อจ้า ฮิ้ววว
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

สโตนเฮนจ์เมืองไทย..ภูผาเทิบ(Unseen Mukdahan)

จ่ายค่าเข้าชมสักเล็กน้อย..ก็ออกเดินทางต่อ
    การเดินทาง อุทยานแห่งชาติภูผาเทิบอยู่ห่างจากตัวเมือง มุกดาหารประมาณ 17 กิโลเมตร
    ใช้เส้นทางมุกดาหาร-ดอนตาล ทางหลวงหมายเลข 2034 แยกเข้าขวามืออีกประมาณ 2 กิโลเมตร จะถึงที่ทำการอุทยานฯ
    We pay a few entrance fee ..This National Resource is only 17 km. from Mukdahan,on the road no.2034 Mukdahan-Don Tan.Turn right for another 2 km.(Don't worried there's all signal on the way)

สโตนเฮนจ์เมืองไทย..ภูผาเทิบ(Unseen Mukdahan)

" อุทยานแห่งชาติ ภูผาเทิบ มีลักษณะภูมิประเทศเป็นภูเขา หินทรายประกอบด้วยเทือกเขาน้อยใหญ่หลายลูกติดต่อกัน แบบลูกคลื่น และเป็นส่วนปลายสุดของเทือกเขาภูพาน วางตัวใน ลักษณะแนวเหนือ-ใต้ขนานและห่างจากชายฝั่งแม่น้ำโขงประมาณ 4 กิโลเมตร ภายในอุทยานฯ ประกอบด้วยภูหมากยาง ภูมโน ภูโปร่ง ภูรัง ภูจอมนาง ภูหมากมี่ ภูผาเทิบ ภูนางหงส์ ภูถ้ำพระ ภูหลักเสและยอดเขาสูงสุดคือ ยอดภูจอมศรี มีความสูงจาก ระดับน้ำทะเลประมาณ 170-420 เมตร บริเวณลานหิน และภูผาเทิบ มีสภาพป่าส่วน ใหญ่เป็นป่าไม้เต็งรัง และป่าเบญจพรรณ และยังเป็นแหล่งกำเนิดของลำห้วยหลายสาย เช่น ห้วยตาเหลือก ห้วยสิงห์ ห้วยเรือ ห้วยมะเล ห้วยช้างชน เป็นต้น"
    source:http://www.travelthaimagazine.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=572095&Ntype=1

ที่มา

http://www.bloggang.com/viewdiary.ph...oup=24&gblog=5

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว
    สวยงามคับสำหรับภูผาเทิบ มาเที่ยวหน้านี้กะสิมีดอกไม้ดอกหญ้าขึ้นสวยงามตามฤดูกาลครับ การเดินทางสะดวก เหมาะสำหรับมาเที่ยวพักผ่อนวันหยุดครับ และก็ต่อด้วย หอแก้วมุกดาหารชมวิวมุมสูงของเมืองมุกและประเทศเพื่อนบ้าน ตลาดอินโดจีนซึ่งเป็นตลาดที่ขึ้นชื่อ และก็ต่อด้วยสะพานข้ามแม่น้ำโขง มีเวลาก็เลยไปสักการะองค์พระธาตุพนมเพื่อเป็นสิริมงคล มีอีกเยอะแยะครับ พี่น้องบ้านเราไผมีเวลากะมาเที่ยวได้เลยครับ

Picpost ดูรูปภาพ ขอบคุณผู้ที่มาเติมเต็มอันซีนมุกดาหาร

ขอบคุณชาวมหาที่มาเติมเต็มและชื่นชมจังหวัดมุกดาหาร เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ เมืองไทยยังมีที่เที่ยวอีกเยอะแยะ อีสานก็น่าเที่ยวทุกจังหวัด ฉะนั้นเที่ยวเมืองไทยดีกว่านะครับพี่น้อง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ไทเมืองมุก
    ขอบคุณชาวมหาที่มาเติมเต็มและชื่นชมจังหวัดมุกดาหาร เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ เมืองไทยยังมีที่เที่ยวอีกเยอะแยะ อีสานก็น่าเที่ยวทุกจังหวัด ฉะนั้นเที่ยวเมืองไทยดีกว่านะครับพี่น้อง

ครับ หนุ่มน้อยเมืองเพชร ขอสนับสนุน ครับ โหวตให้อีกหนึ่งคร๊าฟฟผ๊ม
    เมืองไทยไม่ไปไม่รู้ครับ โดยเฉพาะทางอีสานครับผม มีอะไรหลายๆ
    อย่างที่น่าศึกษามากๆครับ ขอบคุณครับc06:

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    เมืองมุกดาหาร เป็นเมืองที่น่าอยู่จังเลยนะคะท่าน

อยากไปเที่ยวจังเลยค่ะ ขอบคุณมากๆๆ นะคะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

Tags for this Thread