หัวข้อ: ขอบคุณ...

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ ขอบคุณ...

ขอบคุณ...
    ขอบคุณ อ่านว่า [ ขอบ คุน ] kòp kun
    [to] thank you ; be thankful (for something)

เมื่อเอ่ยคำว่าขอบคุณทุกคนคงรับทราบเข้าใจได้ แต่ถ้าจะให้บรรยายเป็นคำออกมาคงเป็นเรื่องยาก การขอบคุณโดยรวมแล้วน่าจะหมายถึงการแสดงความรู้สึกบุญคุณ การแสดงความซาบซึ้ง ฯลฯ ในโดยส่วนตัวแล้วเมื่อได้เห็น ได้ยินคำว่าขอบคุณ จากใครหรือผู้ใดแล้วทำให้เกิดกำลังใจมิใช่น้อย..... อาจจะมีบางท่านจะแสดงการขอบคุณเพียงในใจ หรืออาจหลงลืม … ผมจึงขอขอบคุณพี่ๆน้องๆ ทุกคนครับ ที่ท่านได้แสดงการขอบคุณแล้ว...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy
    เป็นมารยาทของไทยเฮาครับ ขอบคุณแบบก้มหัวนิดหน่อยครับ:l-

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ขอบคุณ.....สำหรับคำขอบคุณ....วิธีการแสดงออกที่น่าจดจำ..ขอบคุณ......

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    แมงดิ้งอีกโตนึง โอ๊ะ อีกคนนึงที่มักไซ่คำวา "ขอบคุณ" จนติดปาก
    ส่วนมากมักสิกล่าวคำ "ขอบคุณ" มากกั่วคำวา "ขอบใจ" จัํกเป็นหยัง

บางเถื่อหมู่พวกกันเขากะติงยุ วาคั่นรุ่นน้อง หรือเด็กน้อยกั่วเฮาสิวา "ขอบใจ"
    กะบ่น่าเกลียดดอก....หรือรุ่นราวคาวเดียวกัน "ขอบใจกัน" เป็นบางครั้ง
    "ขอบคุณ" เป็นบางคราวกะมีแต่ดีกับดีเด๊ะล่ะเนาะ เพราะทุกครั้งที่ได้ฟัง
    กะเฮ็ดให่ผู้ได้ยินม่วนหูตับซื่นขึ้นมายุคือกันเด๊ะเนาะ....ฮะฮ่า...ฮิ๊ว
    สั่นดอกหวา.....ขอบคุณเด้อค่า....

สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ