หัวข้อ: เหงาจัง…

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หลินปิงน้อย

เหงาจัง…

"เหงาจัง"
    อยากมีใครมานั่งเคียงข้าง…อยู่ใกล้ – ใกล้
    กระซิบบอกคำรัก….มองดูจันทร์บนฟ้าไกล
    อิงแอบแนบชิดไหล่….ปล่อยหัวใจเราคุยกัน
    เหงาจังเลยละ….
    เธอไปอยู่ไหนนะ….คนในฝัน
    หรือจะปล่อยให้เรา….เหงาเดียวดายไปทุกวัน
    มีใครบ้างไหมที่เหงาเหมือนกัน…….ช่วยบอกที

ความเหงา เป็นสิ่งที่ไม่มีใครอยากได้ ถ้าใครอยู่คนเดียวแล้วรู้สึกเหงา ลองหาเพลงเพราะๆมาเปิดฟังเป็นเพื่อน รับรองหายเหงาได้ค่ะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    น้องชายผุนี้พอสิเป็นผู้ช่วยเหงาได้แหน่บ่เอื้อย

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ใครไม่เคยสัมผัสไม่รู้หรอ กับการเหงาใจ
    และยิ่งเหงาใจ ในยามที่ใจสลาย.....

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    อ้ายพลไปไสน่อ ปล่อยให่ลูกบ้านเหงาได้จั่งได๋..................อิอิ มาปั๊มฮ่างเด้อหล่า จั่งสิไคแน่

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

พบปะพูดคุย

อ้ายพลไปไสน่อ ปล่อยให่ลูกบ้านเหงาได้จั่งได๋..................อิอิ มาปั๊มฮ่างเด้อหล่า จั่งสิไคแน่ ข:)

อกหัก เศร้า เหงา ไปปั๊มฮ่างอย่างเดียวติ้เอ๋

เหงาเช่นกันจ้า ยิ่งอยู่ต่างแดน แฮงเหงาคัก คิดฮอดไผบุ๊
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อย่าพากันเหงาหลายเด้อ สิเอาวัคซีนไปหยอดดังก่อนน๊า คือพากันเหงาแถะ

โอ๊ะ..บ่แมนไก่เหงาหวัดใด๋อ่ะ เหงาใจก็โทรมาซิจ๊ะ รอรับสายอยู่นะ รู้หรือเปล่า

กรี๊ด

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปั้ม อาภัพ
    ห่วยเอ๋คนตระการ ปั้มยังบ่ฮ่างกะมีคื่อบ่แนะนำหลินเพินแน ปั้มยังบ่ฮ่างกะเหงาคับแตกะได่อ้ายเอื้อยน้องนุ่งบ้านมหานี่ล่ะคับ ซอยคลายเหงา พุ่นแล่ว

ศึกษาหาความรู้
    มันกะเป็นธรรมดาน้อครับ ความเหงาบ่เข้าใครออกใคร ผมกะคือกันแต่กะยังดี มีเพื่อนมีเพลงอารัยอารัยเลยดีขึ้น

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ห่วยเอ๋คนตระการ ปั้มยังบ่ฮ่างกะมีคื่อบ่แนะนำหลินเพินแน ปั้มยังบ่ฮ่างกะเหงาคับแตกะได่อ้ายเอื้อยน้องนุ่งบ้านมหานี่ล่ะคับ ซอยคลายเหงา พุ่นแล่ว ....
    ...มื่อหน่ามาทางอ่อนนุช - ลาดกระบัง....สิไดบ่เหงา.....มีเหล่าซง + หมอลำ ให่ฟังนำ.....มาเด้อ..

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ shinci140

วันหนึ่งที่อารมภ์ขุ่นมัว

เมื่อวันเสาร์ไปกินจิ้มจุ่มแถวถนนสาทรมา กินเบียร์สดไป1เหยือกเป็นวันเกิดของผู้สาวที่ฮู้จักกัน ตัวผมเองกินเบียร์ประมาณ2แก้ว ตอนกลับก็ขับมอเตอร์ไซค์มา พอมาถึงที่ตำรวจตรวจ ที่ถนนนราธิวาสเขาบอกว่าขอเป่าแอลกอฮอล์ผมบอกว่าไม่ต้องเป่าดอกไม่ได้กินเหล้า เขาบอกว่าต้องเป่า เลยบอกว่าตัวผมมีกลิ่นเหล้าเหมือนคนกินเหล้าหรือเขาบอกต้องเป่า เขาเอาขึ้นมอเตอร์ไซค์ตำรวจไปที่ป้อมผมบอกว่าถ้าเป่าทำไมไม่มีที่เป่าทำไมต้องนั่งรถไปเป่าที่ป้อม แล้วเขาพามาที่ป้อมตอนนั่งรถมาคนนั้นเขาไม่ใช่ตำรวจเขาแต่งตัวธรรมดา แล้วก็บอกให้จ่ายเงิน3000บาทผมก็ไม่พูดอะไร พอมาถึงป้อมก็เป่าดีกรีขึ้นมา35-แล้วไปหยุดที่52ผมเลยบอกว่าเครื่องมันอ่อนไปหรือเปล่าผมขอเปล่าใหม่ เขาไม่ยอมแล้วก็เขียนๆผมนั่งอยู่นานมีคนหลายคนมาเปล่าเหมือนกัน ส่วนมากก็70-80กันทั้งนั้นเขาพากันจ่ายคนละ500-1000บาทแต่ผมไม่ได้พูดอะไร เขา วไปหาหัวหน้าที่มีรูปดาบเขาบอกว่ารอเดี๋ยวเดี่ยวจะมาคุยเอง สักพักเขามาแล้วเขาคุยกับผมว่าจะเอา10000บาท ผมก็ยิ้มสุดท้าย1ชั่วโมงผ่านไปผมจ่ายให้5000บาท ผมสังเกตูดูแต่ละคืนเงินที่เขาได้เยอะมาก ถามว่าในฐานะคุณเป็นคนอีสานคุณชอบอาชีพตำรวจไหมวันหนึ่งที่อารมภ์ขุ่นมัว

Bump: วันหนึ่งที่อารมภ์ขุ่นมัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shinci140; 12-07-2010 at 20:40.