หัวข้อ: พี่น้องครับซอยกันมาอธิบายให้ฟังแน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy

พี่น้องครับซอยกันมาอธิบายให้ฟังแน

นี่เด้อครับภาพๆนี่มันหมายถึงหยังครับ
    พี่น้องครับซอยกันมาอธิบายให้ฟังแน

มันสิบอกว่ามีไวรัสยี่ห้อต่างๆแล่วมันหมายถึงว่าในเครื่องเฮามีบ่อหรือว่ามันฆ่าออกแล่วครับ ...คาใจครับ เรียนมาน้อย:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บุรุษไร้ใจ
    กะบอกให้อ้างถึง จขกท. นำ
    ได้ Key มายัง ส่งมาให้แน อยากลองคือกันว่ามันสิเทพปานได๋
    มันสิสกัดกั้นความรักอ้ายได้บอ..ขอบอก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    แสกนไฟล์ทั้งหมด 488805
    - ตรวจพบทั้งหมด 45
    - ติดไวรัสที่เป็นอันตราย 0
    - ติดโทรจัน 29
    - Riskware (อะไรไม่รู้) 16

ลองเอาเมาส์ไปคลิกที่ Treats Detected ครับ แล้วมันจะโชว์ไฟท์ที่ติด แล้วก็สถานะข้างหน้า ถ้าเป็น Status เป็น Delete แสดงว่าลบแล้ว ถ้า มันลบไม่ได้มันจะกักไว้ที่ Quaran.... อะไรสักอย่างนี่แหละครับ

พอรู้คร่าว ๆครับ ให้ผู้รู้ท่านอื่นมาเสนอแนะให้กระจ่างแจ้งอีกทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๛หนุ่มบ้านไกล๛; 01-07-2010 at 12:21.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หนุ่มชาวนา
    มันบอกว่าพบไวรัสทั้งหมด45ตัว แยกเป็นโจตัน16 ริสแวร์(เป็นโปรแกรมที่มีความเสี่ยงต่อการทำให้ windows ทำงานผิดปกติไป แต่ไม่ได้เขียนขึ้นมาเพื่อการทำความเสียหายเหมือนกับ malware) อีก16
    ประมาณนี้แหละคับนอกนั้นก็เหมื่อนหนุ่มบ้านไกลผันว่าแหละเด้อพี่น้อง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บุรุษไร้ใจ
    ลองเบิ่งตามนี้ ครับ

http://www.astec-i.com/viewtopic.php?f=14&t=642

แอด เมล ผมมา อยากรู้รายละเอียด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บุรุษไร้ใจ; 01-07-2010 at 18:42.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ลุมพุก
    ฝันหั้ยกัย ปัยหั้ยถึง
    เท่าที่ผมเคยใช้นะครับ โปรดสังเกตุตรงวงกลมที่เป็น สีเหลืองนะครับ
    ที่จริงแล้วจะสามารถเลี่ยนสีได้ 3 สี คือ เหลือง เขียวเละแดง

1. เหลือง หมายถึง เรายังไม่ได้อัฟเดต หรือ อัฟเดตเสร็จสิ้นแล้วต้อง รีสตาร์ท หรือตรวจเจอไวรัสที่ไม่ค่อยเป็นอันตรายเท่าไร เช่นไวรัส Riskware
    2. เขียว หมายถึง ไม่มีอันตรายใดๆ เกิดขึ้นกับคอมพิวเตอร์ของคุณ
    3. แดง หมายถึง มีไวรัส ที่มีอันตรายต่อคอมของคุณ เช่น Virus และ Trojans เป็นต้น

วิธีแก้ปัญหาคือ ต้องคลิกปุ๋มวงกลม แล้วเข้าไปเบิ่งว่ามันเกิดอิหย้๋งขึ้นในหัวข้อแรกก็คือ status หรือสิเข้าไปลบไวรัสใน Detected threats โดยคลิกขวาแล้ว Detele เพื่อลบไวรัสออกทีละโตครับ หรือว่าถ้ามันขึ้นสีเหลือง Serail อาจสิใกล้หมดอายุก็เป็นได้ครับเพราะว่าเท่าที่ผมเบิ่ง มันหรือแค่ 3 มื้อท้อนั่นครับ ตรงข้างล่างสุด มันสิเตือนให้เฮาฮู้ครับ

ขอโทษเด้อถ้าบ่ค่อยละเอียดเพราะว่าบ่ได้เบิ่งข้างในครับแต่ก็คิดว่าบ่ยากครับลองเอาไปเฮ็ดเบิ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลุมพุก; 02-07-2010 at 08:36.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนห้วยค้อ เมืองพล
    หนุ่มบ้านไกลครับ

Riskware= ซอฟแวร์อยู่ในภาวะเสี่ยง (ไวรัส) ข้อมูลอาจถูกทำลาย จำนวน 16 ไฟล์ ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนห้วยค้อ เมืองพล; 01-07-2010 at 14:49.