หัวข้อ: อีกวิธีกับการลบ ไฟล์ขยะใน Windows 7

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ดวงดาว The Star อีกวิธีกับการลบ ไฟล์ขยะใน Windows 7

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกที่รักและคิดฮอด
    มื้อนี่ดีเจเต็มฯ มีวิธีลบไฟล์ขยะใน Windows7 จากการใช้โปรแกรม Your Uninstaller! 2010 Pro หากว่าพี่น้องยังบ่มีก็ดาวน์โหลดได้ที่นี่ครับ

ดาวน์โหลด

ภาพประกอบที่1.ติดตั้งเสร็จแล้วก็เปิดโปรแกรม Your Uninstaller! 2010 Pro ขึ้นมาครับพี่น้อง
    คลิกที่ Disk Cleaner

อีกวิธีกับการลบ ไฟล์ขยะใน Windows 7

ภาพประกอบที่2. เลือกไดร์ที่ต้องการจะลบไฟล์ขยะครับ เสร็จแล้วคลิก Scan

อีกวิธีกับการลบ ไฟล์ขยะใน Windows 7

ภาพประกอบที่3.

เอาเป็นว่า เบิ่งภาพประกอบเอาเนาะครับ

จบแล้วครับ ทดลองกับ Windows7 แล้วครับได้ผลดีมากๆครับ
    แต่ยังบ่เคยทดลองใน Windows XP เพราะว่าบ่มีWindows XP ใช้งานครับ อิอิ

หมายเหตุ::. อย่าลืม Restart เด้อครับ

:l- :l- :l- :l-

พ้อกันใหม่กระทู้ต่อไปเด้อพี่น้อง c06:

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    ขอบคุณครับ มีแบบบ่ต้องไซ่โปรแกรมอื่นบ่อคับอ้ายเต็ม
    โน๊ตบุ๊คมไซ่วิสตร้าคับ เดี๋ยวนี่เล่นเน็ตอืดเป็นตาหน่าย เฮ้ดได๋จังสิแรงคือเก่าคับ แนะนำแนอ้าย
    คุกกี้หนือไฟลืเท็มป์กะลบแล้ว ยังบ่อเซาอืดยุคับ พื้นที่ไนฮาร์ดดิสกะคือยังหลายยุ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ขอบคุณอ้ายเต็มครับ สำหรับข้อมูลดีดี
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว
    ทดลองแล้วครับอ้ายได้ผลดีครับ ขอบคุณครับผม มีหยั๋งดี ดี เอามาฝากอีกแนเด้ออ้าย

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

รอบยิ้มพิมใจ เพิ่มเติมครับ

ครับ จากการลองใช้ใน Windows XP แล้ว ปรากฏว่าใช้ได้ดีมากเช่นกันครับ

ส่วนที่บ่าวจงถามมานั้น เท่าที่ทราบมาจะเป็นวิธีเดียวกันกับบ่าวจงปฏิบัติไปแล้วครับ

ส่วนวิธีนี้ เป็นอีกวิธีหนึ่งที่สะดวก และปลอดภัยครับ ขอแนะนำเด้อครับ

ส่วนโปรแกรมนี้(Your Uninstaller!)กะเป็นโปรแกรมถอนการติดตั้งที่มีประสิทธิภาพสูงครับ

รายละเอียดอ่านตามลิ๊งก์นี้ครับ
    แต่ว่ามีขนาดไฟล์เพียง 5 MB เท่านั้นเองครับ

เพิ่มเติมครับ เพิ่มเติมครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวผู้ดี
    Windows7 พอดีกำลังต้องการครับ

Tags for this Thread