หัวข้อ: เลิก...ดื่มน้ำเย็นกันเถอะ...

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty

เลิก...ดื่มน้ำเย็นกันเถอะ...

เลิก...ดื่มน้ำเย็นกันเถอะ...

บางครั้งที่เหน็ดเหนื่อยมีเหงื่อมาก กระหายน้ำ การดื่มน้ำเย็นเข้าไปในทันทีอาจไม่ให้ผลดีต่อร่างกายนักการดื่มน้ำวันละ 8-10 แก้วต่อวันจะมีประโยชน์ เพราะน้ำช่วยหล่อลื่นให้ระบบต่างๆทำงานได้ดีขึ้น ระบบขับถ่ายดี ผิวพรรณสดใส แต่สิ่งสำคัญคือ ต้องเป็นน้ำที่สะอาดบริสุทธิ์ ที่อุณหภูมิเดียวกับอุณหภูมิห้อง

การดื่มน้ำเย็นเกินไปเข้าสู่ร่างกาย จะทำให้เส้นเลือดที่อยู่ในระบบทางเดินอาหารหดตัวลง กว่าเซลล์จะปรับตัวและขยายตัวเพื่อดูดซึม ต้องใช้เวลานานพอสมควรในการปรับอุณหภูมิก่อนดูดซึม จึงมักเกิดอาการจุกหน้าอกเมื่อกระหายน้ำแล้วดื่มน้ำเย็นจัดเข้าไป ขณะที่น้ำธรรมดาที่อุณหภูมิห้อง ( 35 ºc ) ร่างกายจะสามารถดูดซึมไปใช้ในระบบหมุนเวียนเลือดได้เลย

ขอบคุณข้อมูล sanook.com

Bump: เครื่องดื่มเย็น ๆ กะน้ำเย็น ๆ
    ต่อไปสิได้งดค่ะ....หันมาดื่มแบบธรรมดาค่ะ อุณหภูมิห้อง อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปั้ม อาภัพ
    kitty ต่อไปปั้มกะกิ่นเหล้าบ่ได่แมนบ่ มันเย็นแตกะเมาคื่อเก่า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    อ้างถึง ขณะที่น้ำธรรมดาที่อุณหภูมิห้อง ( 35 ºc ) ร่างกายจะสามารถดูดซึมไปใช้ในระบบหมุนเวียนเลือดได้เลย

เอ่ เดี่ยวนะครับ อุณหภูมิห้องธรรมดา 35°C สูงไปหรือเปล่าครับ

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ปั้ม อาภัพ ต่อไปเฮากากินเหล้าเพียว ๆ ตามด้วยน้ำธรรมดา ฮ่า ๆ ๆ สิบ่เมาไวปานยังติทินิ

พงศ์น้อย เอื้อยว่าถ้า อุณหภูมิห้อง ขนาดนี้กะสิสูงไปยุ... รึว่าเป็นอุณหภูมิร่างกายเฮาติน้อง..

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    จริงตามนั้นครับน้องคิตตี้ แต่ในทางปฏิบัติยากครับ คนชอบดื่มน้ำเย็น เพราะดับกระหาย

ซึ่งจริง ๆ แล้วไม่เป็นผลดีต่อร่างกายเลย ไม่ว่าน้ำอัดลม เหล้า หรือเบียร์ แต่คนก็ยังนิยมกินกัน

รู้ทั้งรู้นี่แหละ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ แตงน้อยสองสลึง
    บล็อก
    1
    แม่นแล้วค่ะคิตตี้ แตงน้อยกะเซามักดืมน้ำเย็นแต่โดนแล้วค่ะ เพิ้นวามันเฮ้ดไห้อ้วนพร้อมไขมันจับกันเป็นก่อนในกระเพราะพะนะ ย้านแม่ะ แตงต้มน้ำฮ้อนซดเอ้าค่ะคุมื้อนิ เอิ้กๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    อยุ่บ้านผมกะกินแต่น้ำบ่เย็นคือกัน น้ำเย็นนั้นแล้วแต่โอกาสคับ เพราะบางเทื่อมันหลีกเลี่ยงบ่ได่คือกัน
    โดยเฉพาะน้ำมีดีกรีนั้นแล่ว

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกทุ่งคือสายเลือด
    บ้านฝาง อ.กระนวน จ.ขอนแก่น-เชียงใหม่
    ในทางปฏิบัติ เลิกยากคับ ยิ่งเหมือยคักๆ ยิ่งอยากกินน้ำเย็นๆๆ อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเมืองกะสิน
    น้ำธรรมดาหรือน้ำอุ่น ดีต่อสุขภาพอีหลีจ้า เลิกกินน้ำเย็นมาหลายปีแล้ว หันมากินน้ำต้มสุกสมุนไพรแทนจ้า ถ้าไปข้างนอกก็น้ำเปล่าธรรมดา
    รู้สึกว่าสุขภาพดีขึ้นเยอะเลยจ้า บ่เมื่อยง่าย แล้วก็ดื่มน้ำได้เยอะขึ้น ร่างกายสดชื่นจ้า

ค่อยๆเลิกทีละนิดก่อนก็ได้จ้าสำหรับคนที่คิดว่าจะเลิกบ่ได้ พอนานๆจะรู้สึกเฉยๆไปเอง จากนั้นก็สังเกตสุขภาพตัวเองลองเบิ่งจ้า
    ตอนนี้ก็มีหลายคนนะที่เลิกกินน้ำเย็นแล้วมากินน้ำปกติ บ่แม่นเรื่องแปลกแล้วจ้า เพื่อสุขภาพดีเน๊าะ ลองเบิ่งๆๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เด็กชายยอด
    ให้กินเบียร์บ่แซ่เย็นกะจักสิกินจั่งใด๋คือกันล่ะครับกินบ่ลงอิหลีครับเพราะว่าหรือน้ำธรรมดาน่ำอุ่นกะกินได้ตอนบ่สำบายท่อนั้นครับอิอิอิ