หัวข้อ: ส่วนลึกในใจ.......

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

ส่วนลึกในใจ.......

ส่วนลึก....ในใจ

.....ความสับสนวุ่นวายที่ประดังเข้ามาในชีวิต โดยไม่บอกให้รู้ล่วงหน้าและบางทีมาแบบไม่ทันตั้งตัว ความรักก็เฉกเช่นเดียวกัน เคยบอกใจว่าหลังจากที่คนเก่าเดินออกจากชีวิต แต่เงาเธอและความผูกพันยังติดตัวเราตลอดเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทั้งที่มีแผลขนาดใหญ่ที่ยากจะเยียวยา ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่าวันข้างหน้าคงมีใครซักคนที่จะมารับหน้าที่ฟอร์แมตมันทิ้ง... ถึงวันนี้จนแล้วจนเล่า..คนแล้วคนเล่าที่เข้ามาในชีวิตกลับกลายเป็นใจเราเองที่หวาดระแวงวิตกเกินเหตุ ทำไมถึงเป็นอย่างนั้นหรือจะเป็นรอยด่างที่ไม่สามารถกลับมาเป็นคนเดิมอีกต่อไป
    แต่วันนี้...วันที่ใจอ่อนไหววันที่ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว กับโหยหาคำว่ารัก..ห่วงใย...กำลังใจ โดยหวนคิดว่าจะได้มาจากเธอมากน้อยแค่ไหน...ไม่ได้ร้องขอ..แต่ให้มองเห็นรอยสนิมในใจดวงนี้สักนิด....เท่านี้ก็พอ

[MUSIC]http://www.file2go.com/mrun.php?me=1078s3[/MUSIC]

เพลง ส่วนลึกในใจ ดนตรี คำร้อง ทำนองโดย บ่าวข้าวจี่ ขับร้อง กรุง รุ่งนิรันดร์

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ม่วนอีกแล้วครับ เปิดจนแผ่นสิลายแล้วเด้อครับทางร้านตัดผม อิอิ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ม่วนอีกแล้วครับ ผลงานดีเพลงมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน ข้าวจี่สร้างสรรค์ วันนี้วางแผงแล้วครับท่าน
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ปร๊าดดด ตำตึกๆ จ้า เพลงกะม่วนๆว่าแม่นไผ่มาเองเอาโลด คักเนาะดิ้นรนโปรโมชั่นแม่ะ เป็นตาได่ดิ้นรน โอ้ะ รุ่งเรืองไปหน่าอยู่ดอกจ้า มาให้กำลังใจค่ะ เชียร์ๆๆจ้า :l- ฮริ้วววววววววววววววววว..
    มองต่าง..อย่างปลง

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    เพลงดีมีคุณภาพ มวนทั้งอัลบั้ม มื้อนั่นไปกะลืมขอลายเซ็น บ่าวกรุงเนาะครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ออนซอนแท้น้อ จั่งแม่นม่วนหลาย ผลงานคุณภาพคัก ขอบคุณหลาย หาซื้อได้ทางได๋ครับ ชุดอีหยังครับบ่าวข้าวจี่
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    ข่อยคือเปิดเพลงฟังบ่ได้ เปิดให้แนติละ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    แวะมาฟังเพลงม่วนๆน่ะจ้า (คือมาถูกใจคนฟังแท้ล่ะ)

อยากสิบอกว่า..ขอมอบเพลงนี้คืนกลับให้เจ้าของกระทู้เด้อจ้า

จากคนคนหนึ่ง ที่คอยติดตามผลงานบ่าวข้าวจี่มาตลอด

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฮ่วย มาเว่าให้ข่อยงงแถะน้อบาดเนี่ย คนเก่าเดินออกจากชีวิต แต่เงาเธอและความผูกพันยังติดตัวเราตลอดเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น พะนะ ซงสิบ่มีเยื่อใยเนาะอาจารย์ ทั้ง ๆ ที่นั่งเบิ่งรูปทุกเช้าเย็น ฮือ ๆ

คนเก่าจากไปกะหาคนใหม่โลดครับอาจารย์ ผุสาวกะมีเด้อลักษณะที่คนเก่าเดินออกจากชีวิตกะดาย เผื่อสิพ้อเนื้อคู่ในบ้านมหาซั่นดอก นี่คือที่มาของเพลง "พบรักในบ้านมหา" อีกผลงานเพลงหนึ่งของ ดิ้นรนโปรโมชั่น ฮ่า ๆ ๆ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    รวบรวมได้สิครบอัลบั้มแล้วบาดนี่สิไปอัดแผ่นขายแถวตลาดนัดหน้าโรงแรมดอก ฮาคะเจ้าซื้อไปติดหางซ้างซั่นดอกหวา