หัวข้อ: เพลง ชีวิตฉันขาด..แชตไม่ได้ อิอิ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

เพลง ชีวิตฉันขาด..แชตไม่ได้ อิอิ

มื้อนี่เป็นหยังบุ..ท้องไส้ปั่นป่วน ย้อนแม่ใหญ่ลุน เพิ่นให้การบ้านบ่าวข้าวจี่ ว่าให้แต่งเพลงนี้ให้แนวาซั่น..กะเลยเอาใจแม่ใหญ่จักหน่อย..ฮ่า แต่ว่าสิหาสาวบ้านมหาผู้ได๋น้อร้อง....บาดเทือนิ...

เพลง….ชีวิตฉันขาดแชตไม่ได้
    คำร้อง บ่าวข้าวจี่

นอนกอดแต่เม้า...ในวันละหลายเวลา
    อยากเม้นไปหาก็กลัวภรรยาเธอบ้าน้ำลาย
    จะตั้งกระทู้ ถ้าเธอไม่รู้ คงไร้จุดหมาย
    วันนี้ตั้งแล้วมากมาย ก็กลัวจะกลายเป็น..ปั่นกระทู้

นอนกอดแต่เม้า..ในห้องเพื่อนเล่นคอมเขา
    เรายึดแต่เช้า เนียนว่าทำงาน ไม่ให้มันรู้
    พอยามมันเผลอ ทั้งรีบทั้งปั่น ไม่งั้นอดดู
    อาชีพจ้องจอตาดู..จะให้ทำงาน คงเป็นไปไม่ได้...

*(hook) วาสนา..ตื่นมาออนเครื่องทันที
    ยืมเพื่อนคนโน้น คนนี้ ท่องคำว่าฟรีเสียจนขึ้นใจ
    แชตหลอกห้องนี้ ไปเม้นห้องโน้นเสียจนตาลาย
    เนียนว่ายังไม่มีไคร ต้องปิดเอาไว้ไม่ให้ฟุ้งซ่าน

นอนกอด..แต่เม้า ในวันละหลายเวลา
    อยู่บ้านมหา แข่งกับเวลา กลัวแชตไม่ทัน
    เพื่อนบอก นังอี้ด ถ้าเล่นอีกนิดมึงต้องโดนยัน
    มันบอกเอาเครื่องคืนพลัน เพราะชีวิตมัน..ก็ขาดแชตไม่ได้....

(ซ้ำ) * ...ต้องเสี่ยงแม้ต้องถูกยัน...เพราะชีวิตฉัน ขาดแชตไม่ด้าย...อะ..อะ..อะ..อาย......

เพลง ชีวิตฉันขาด..แชตไม่ได้  อิอิเพลง ชีวิตฉันขาด..แชตไม่ได้  อิอิเพลง ชีวิตฉันขาด..แชตไม่ได้  อิอิ(ขอบพระคุณ เจ้าของพร็อต ป้าลุนนี ศรีเกษ ซวดดดดดดดดด)
    ..เพลง..ไกด์ครับ..ฮ่า

[MUSIC]http://www.file2go.com/mrun.php?me=262s2[/MUSIC]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 04-06-2012 at 11:29. เหตุผล: ใส่ลูกคอ...อิอิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    เอื้กกกกกกกกกกกกกกกกก ป้าลุนมาใสเสียงเองโลดป้า เหอๆๆๆๆๆ อาจารย์คิดได้ไง อิอิอิ สุดยอด สมาคนมักแชทแห่งบ้านมหา คือสิถึกใจ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    คักขนาดอ้ายข่อย เอาน้องจินตหรา มาเล่นแชท เอิ๊กๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวoffit
    สุดยอดครับสุดยอด บอกได้เลยว่าโดนใจขาchat แน่นอนครับ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    5555 แม่ใหญ๋ลุนอยู่ใสหละฟ้าวไปใส่เสียงด่วน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    เป็นตาสะออนเนาะ ซ่างคึดได้ เป็นตาอยากหัว
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ผมสิไปนำป้าแดงเพิ่นมาใส่เสียงให้เด้อครับเด้อ คือได้ดังใจแท้น้อให้มื่อวาน มื่อนี่ส่งการบ้านแล้ว
    เขียนเพลงเร็วปานเซ็นต์เช็คตั่วนี่อาจารย์ ฮ่าๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่ม101
    ร้อยเอ็ด แต่ใน กทมพระราม2
    ปาดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคิดได้เน๊าะ ใหญ่

ขอบคุณจ้า ม่วนๆจ้า มาเด้อจ้าไผสิให้เสียง
    พี่หน่อย(สาวผุฮ่าย)หรือพี่จอย(สาวส่าเมืองอุดร)เสียงเลากะม่วนเด้จ้า
    :l- ถืกคีงหลายจ้า เอาคะแนนไปเต็มโลดจ้า
    มื้อได๋บ่ได้แชท ถืกคีงไข้โลดจ้าทางพี้ ฮิ้ววววววว :1-
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    คิดได้จั่งได๋เนาะ อาจารย์ข้าวจี่ ถืกตับคัก อิอิ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Tags for this Thread