หัวข้อ: อกหักเพราะรักเธอ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย อกหักเพราะรักเธอ

สมัยผมเป็นทหารเกณฑ์ ผมมักจะมานั่งแถว ๆ สวนจตุจักรในวันเสาร์-อาทิตย์ เพราะได้ยินเพื่อน ๆ บอกผมว่าถ้าจะหาสาว ให้แต่งเครื่องแบบไปนั่งแถว ๆ สวนจตุจักร จริง ๆ ผมรู้มาบ้างแล้ว แต่ไม่อยากแต่งเครื่องแบบไปนั่งเล่นในสวน เพราะทางเข้าสวนจะมีเต้นท์สารวัตรทหารคอยตรวจโน่นตรวจนี่ ถ้าเราไม่มีอะไรผิด ก็จะให้เราเก็บก้นบุหรี่แถว ๆ รอบ ๆ เต้นท์

ส่วนมากผมจะเข้าประตูใกล้ ๆ แยกลาดพร้าว หรือไม่ก็ประตูด้านหลัง ตอนนั้นสวนจตุจักรเสาร์-อาทิตย์คนจะเยอะมาก เพราะมีสถานีขนส่งหมอชิตอยู่ตรงกันข้าม ผมเดินเข้าไปตรงริมสระน้ำจะมีที่นั่งเป็นม้าหินอ่อน

ผมเห็นผ้าเช็ดหน้าผืนหนึ่งวางอยู่ ผมมองซ้ายมองขวาเห็นหญิงสาวคนหนึ่งเธอกำลังเอาอาหารให้ปลา "ผ้าเช็ดหน้าใครครับเนี่ย" ผมถามเธอ

เธอหันหน้ามาทางผม ใจผมแทบสลาย เธอสวยมาก เอวบางร่างเล็ก ผิวขาว เธอยิ้มให้ผม "ของอี๊ดเองค่ะ" เธอบอก "อ้อ ชื่ออี๊ดหรือครับชื่อเหมือนคนรักผมเลยครับ" ได้ทีผมขี่แพะไล่

"อ้าว แล้วตอนนี้เขาไปไหนแล้วคะ" เธอถามพร้อมกับมานั่งใกล้ ๆ ผม "เธอไม่ได้ไปไหนหรอกครับ เธอก็กำลังนั่งอยู่ใกล้ ๆ ผมนี่แหละ" ผมพูดพร้อมกับยื่นผ้าเช็ดหน้าให้เธอ สายตาเราประสานกัน เหมือนกับพระเอกกับนางเอกในมิวสิควีดีโอไม่มีผิด

หลังจากนั้นมาผมและเธอจะนัดพบกันที่สวนจตุจักรทุกเสาร์-อาทิตย์ เป็นประจำ ระยะหลัง ๆ เธอเริ่มตีตัวออกห่างผม จนครั้งหลังสุดเธอบอกกับผมว่าเธอแต่งงานแล้ว มีลูกสาวเรียนอยู่ ป.1 และเธอก็เกิดก่อนผม 5 ปี และต้องขอโทษด้วยที่ต้องโกหก ....อ้าว

ส่วนสามีของเธอก็แยกกันอยู่เฉย ๆ ไม่ได้หย่ากันอย่างที่บอก นาน ๆ จะมาหาสักครั้ง ทางพ่อแม่ทั้งสองฝ่ายก็กำลังจะคุยกันว่าจะให้คืนดีกันเร็ว ๆ นี้ เพราะสงสารเด็ก ผมได้ยินผมนั่งอึ้งสักพัก

"ก็ดีแล้วครับจะได้กลับมาเป็นครอบครัวเหมือนเดิม" เธอยื่นผ้าเช็ดหน้าผืนนั้นของเธอให้ผมเพราะเธอคงเห็นว่าน้ำตาของผมกำลังไหลอาบแก้ม

ทุกวันนี้เวลาเข้าไปในสวนจตุจักรครั้งใด ผมอดที่จะเหลือบไปมองที่ที่ผมกับเธอเคยนั่งด้วยกันไม่ได้ เมื่อใดที่นึกถึงมันจิตใจของผมมันรู้สึกแว้บ ๆ ยังไงชอบกล

อกหักเพราะรักเธอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 19-07-2010 at 16:34.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ... นั่นแน่ มีอะไร....เป็นพิเศษหรือเปล่า?... ยอมรับในช่วงชีวิตของการเป็นทหารเกณฑ์
    มักจะมีสถานการณ์ที่น่าจดจำ ให้สัมผัสครับ...พี่...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์
    ตอนนี้บ่จำเป็น อย่าไปนั่งดู๋หลายเด้อหล่ะอ้าย แงกคืนมามันสิถืกค้อนผู้อยู่เฮือนเด้อ้าย

ศึกษาหาความรู้
    ความเหงา กะแบบนี้แหละอ้าย ข่อยว่า ผู้หญิงบางคนเห็นเราเป็นแค่ของเล่นแมะ เบื่ออีหลี

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ตอนนี้บ่ไปเก็บผ้าเช็ดหน้าแถวสพานควายติอ้ายฮ่าๆๆๆๆมันใกล้กันเลยมาหน่อยเดียวเอง5555++++
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เคยเก็บอยู่พันธุ์ทิพย์เทือหนึ่งบ่าวจัย กะเลยบ่อยากไปพันธุ์ทิพย์ ฮ่า ๆ ๆ ๆ หืยยยย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ โก๋ดง
    นี้หรึอความรักแบบ พล พระยาแล 11111111111111111

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เหอ เหอ อี๊ดขอโทษนะคะพี่พล
    ตอนนี้ อี๊ดโสดแล้วค่ะ กลับมาหาอี๊ดได้บ่

เดิมชื่ออี๊ดค่ะ เปลี่ยนชื่อเป็น แม็กกี้ 55555
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ต้องขอบคุณผ้าเช็ดหน้าผืนนั้นเด้ออ้ายพล
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    กะเก็บเธอไว้เป็นความทรงจำที่ดีๆเนาะอ้ายพล..ว่าครั้งหนึ่งเราเคยมีความรู้สึกดีๆให้กับผู้หญิงชื่อ..อิ๊ด..

Tags for this Thread