หัวข้อ: ..นาคอยฝน คนคอยหวัง..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดแหล่
    อ่านแล้วขนลุกครับ
    ตื้นตันใจ มีความสุข .... ฯลฯ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    เขียนได้ดีมากๆครับ อ่านแล้วขนลุกเห็นภาพเลยหละครับ บรรยายปานนักเขียนอาชีพเลยครับ ขอนับถือครับ คิดฮอดตอนอ่านหนังสือนอกเวลาเรียน เรื่องหนุ่มชาวนา ถ้าได๋อ่านแล้วว่างบ่ลงเลยครับ...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ดีใจนำพี่น้องบ้านเฮาครับ คือสิมีแฮงคัก....ในที่สุดสิ่งที่รอคอยกะมาแล้ว

แม่นแล้วครับ อ.ธีระปลัด ผมกะได้ติดตามทุกเรื่องที่น้องหลินเขียน เรียบเรียงดีครับ....แต่ว่าสิออกคนละแนวกับอ้ายพลเขียน แต่อ่านแล้วสนุกทั้งสองแนว

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เดชอุดมคนบัวงาม
    คำเตือน..กรุณาเขียนกระทู้ทุกวัน..มิฉะนั้นอาจทำให้ผู้ติดตามกระทู้น้องหลินลงแดง...ดีใจนำเด้อทางเขมราฐ ส่วนทางเดชมานิดเดียวเอง...เว่ามาล่ะกะสิโทรไปถามแม่ก่อนมื้อนี้ฝนมาล่ะยัง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์
    " ดินขาดป่า ฟ้าขาดฝน คนขาดใจ "
    ผมมองเห็นความสุขของพี่น้องชาวอีสาน ( ชาวอีสานนะไม่ใช่เฉพาะบ้านหนองผือของน้องหลิน) ที่ถ่ายทอดออกมาจากการเขียนของน้องหลิน ทำให้นึกถึงบรรยากาศตอนเด็กที่เมื่อใดฝนตก ผมจะแก้ผ้าวิ่งตากฝนอย่างสนุก ความสุขของชาวนาคือฝนตกมีน้ำทำนา ในเมืองกรุงฝนตกอาจจะทำให้คนเบื่อหน่าย แต่ในชนบทแค่ฝนตั้งเค้าผมคิดว่าความสุขก็เริ่มต้นแล้ว
    /
    /
    กระทู้นี้คะแนนเต็มสิบอ้ายหนุ่มเมืองกาญจน์ให้ร้อยเชียว

ศิลปิน นักแสดง
    นางไหขวัญใจบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ chutimol
    ป๊าดดดด ตกหนักป่านนี้ แลงนี้สิโทรถามอิพ่อกะน้า ว่าอยู่สกลบ้านเฮาฝนตกบ่
    ดีใจนำชาวอีสานบ้านเฮาเน๊าะ สิได้เฮ็ดนาบ่แห้งแล้งอีกต่อไปแล้ว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    น้องหลินครับ ในทีสุดฝนก้อต้องตกลงมาจนได้ครับ
    ขอให้พี่น้อง ชาวอีสานทุกภาค มีความสุข กับการ
    ทำไร่ไถนา นะครับ ฝนตกมาอะไรที่ดีดีก้อตามมา
    เหมือนกับอ้ายพล ว่าครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    อย่าลืมจับกบ มาฝากอ้ายบ้างเด้อ ฮาาาาา:1-

Tags for this Thread