หัวข้อ: สัญญาใจคนไกลบ้าน พงศ์ ทินการ (Master)

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

สัญญาใจคนไกลบ้าน พงศ์ ทินการ (Master)

หลังจากที่รอคอยมานานนับปี วันนี้ พงศ์ ทินการ นักร้องหนุ่มนิสัยดี จากจังหวัดกาฬสินธุ์ ที่หอบความฝันเล็กๆ เดินทางเข้ามาเมืองกรุง เพื่อตามหาความฝันของตนเองที่จะได้เป็นนักร้องประดับวงการลูกทุ่ง ซึ่งทางฝันนั้นก็ไม่ได้ถูกโรยด้วยกลีบกุหลาบเหมือนดั่งที่ฝันไว้ ซึ่งก็มีอุปสรรคทำให้ท้อแท้บ้างเป็นธรรมดา และวันนี้ฝันของเขาก็ได้เป็นจริงแล้ว ภายใต้สังกัด ในเครือของข้าวจี่เรคคอร์ด ขอขอบคุณทุกท่านที่คอยให้กำลังใจเอ็นดูส่งเสริมให้การสนับสนุน พงศ์ ทินการ ด้วยดีเสมอมา ซึ่งเขาพร้อมแล้วที่จะอาสาเป็น "ตัวแทนกำลังใจของคนไกลบ้าน" เพื่อจะคอยขับกล่อมเสียงเพลงเป็นกำลังใจให้แก่มิตรรักแฟนเพลงทุกๆคนตลอดไป

สัญญาใจคนไกลบ้าน พงศ์ ทินการ (Master)

เพลง....สัญญาใจคนไกลบ้าน
    คำร้อง-ทำนอง อ.ธีระปลัด
    เรียบเรียงดนตรี นาวิน พรหมโนนศรี(บ่าวข้าวจี่)

ขับร้อง พงศ์ ทินการ

[MUSIC]http://k004.kiwi6.com/hotlink/22021b0sxu/%E0%B8%AA_%E0%B8%8D%E0%B8%8D%E0%B8%B2%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%9A_%E0%B8%B2%E0%B8%99.mp3[/MUSIC]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 19-03-2012 at 09:52.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ม่วนค่ะอาจารย์
    พงศ์ น้อง ร้องได้ม่วน เศร้าแท้ เอื้อยกะลังคิดฮอดผุบ่าวพอดีเลย
    เข้ากันยุเนาะ ยามได๋สิวางแผงละ อาจารย์ ท่าซื้อค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเมืองกะสิน
    เนื้อหาเพลงดีจ้า ทำนองกะฟังสบายๆ น้องพงศ์กะเสียงดีจ้า แต่ว่าพลังเสียงบ้างช่วงยั่งแผ่วๆอยู่เด้อจ้าน้องพงศ์(ขอโทษที่เอื้อยสะท้อนความคิดเห็นเด้อจ้า)
    ดูแลสุขภาพจะของเดีๆเด้อน้องพงศ์ ขอให้โด่งดังๆๆจ้า คนบ้านเฮา ขอสนับสนุนเต็มที่เลยจ้า อุดหนุนๆๆ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สุดยอดต้นหมากตาลจ้าน้องพงศ์ ทั้งนักเรียบเรียง ทั้งคำร้อง ทำนอง สุดยอดต้นหมากตาลอีกรอบจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฟังบ่ได้จ้า กดฟังทีไรIE ปิดทุกทีเลยค่ะ
    LET IT BE...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวต้อม
    คนอำเภอห้วยทับทัน จังหวัดศรีสะเกษ
    ม่วนๆคับ ม่วนอิหลี อ้ายพงศ์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    เป็นกำลังใจให้ประสบความสำเร็จ เป็นศิลปินที่โด่งดัง ประดับวงการเพลงลูกทุ่งบ้านเราเด้อ คับ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    เนื้อหาดี เสียงร้องกะโอเคครับ ร้องให้ฟังสดๆ กะแห่งม่วนเด้อเสียงนักร้อง
    เสียงนอนกรน กะยังม่วนเนาะ 555555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    สุดยอดเลยน้อพงษ์ เสียงดีอิหลี ได้ฟังเสียงสดๆแล้วม่วนคักเอื้อยขอเป็นกำลังใจให้เด้อน้อง ขอให้รุ่งๆๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ถึกใจอีหลีครับ ทั้งเนื้อร้อง ทำนอง และดนตรีครับ สุดยอดไปเล้ย ฮาาาา
    สำหรับคอลูกทุ่งไม่น่าพลาดครับผม :1-
    เป็นกำลังใจให้แหบมหาเสน่ห์ คนใหม่ครับผม ฝันได้เป็นจริงแล้วหลานพงษ์
    พ่อใหญ่เชียร์สุดแรงคร๊าฟฟฟฟฟฟ ฮิ้ววววววววc06::1-