หัวข้อ: รวมภาพ คนฮักบ้านมหา อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ รวมภาพ คนฮักบ้านมหา อิอิ

เมื่อวันที่ 31 ก.ค.53 เป็นวันครบรอบ 1 ปี ของเว็บไซต์ ฅนฮักบ้าน เว็บเพื่อนบ้านอีกเว็บหนึ่งของเว็บบ้านมหาดอทคอม ซึ่งผู้ที่ไปร่วมแสดงความยินดีในวันนั้นก็คือสมาชิกบ้านมหาดอทคอมนั่นเอง บรรยากาศเหมือนงานบ้านมหาพาแลงไม่มีผิด

โดยความคิดเห็นส่วนตัวของผมการที่สมาชิกบ้านมหาดอทคอมไปตั้งเว็บใหม่ผมว่าไม่ใช่เรื่องแปลกหรือเรื่องผิดธรรมชาติแต่อย่างใด ผมกลับมองว่าเป็นเรื่องที่ดีที่พวกเราจะช่วยกันอนุรักษ์ไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีของชาวอีสานให้คงอยู่ตลอดไป

เมื่อมีเจตนารมณ์ในแนวทางเดียวกัน เราก็เป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน เมื่อวันที่เพื่อนเกิดเราไปร่วมงานวันเกิด เมื่อวันที่เพื่อนป่วยเข้าโรงพยาบาลเราไปเยี่ยม ก็ถือว่าเป็นสิ่งที่ประเสริฐแล้วของการเกิดมาเป็นมนุษย์ แสดงถึงความมีน้ำใจและการพึ่งพาอาศัยซึ่งกันและกัน

ถ้าหากเปรียบเว็บบ้านมหาดอทคอมเป็นบ้าน เว็บเพื่อนบ้านที่สมาชิกบ้านมหาดอทคอมตั้งขึ้น ก็คือบ้านพักตากอากาศ ที่บางครั้งเราอยากจะไปพักผ่อนหย่อนใจในวันหยุดสุดสัปดาห์ก็สามารถที่จะทำได้ เสร็จจากพักผ่อนเราก็กลับมาบ้านเราเหมือนเดิม :l-

และเนื่องในวันเกิดครบรอบ 1 ปี เว็บฅนฮักบ้าน ผมขอแสดงความยินดีและขอขอบคุณในน้ำใจไมตรี ที่มีต่อเว็บบ้านมหาดอทคอมด้วยดีเสมอมา ไม่ว่าจะเป็นงานพาแลงครั้งที่ 3 ที่นำนางไหไปร่วมสร้างสีสัน และกิจกรรมหลายกิจกรรมที่เว็บบ้านมหาดอทคอมจัดขึ้น ก็ได้รับความร่วมมือด้วยดีตลอดมา

ขอขอบคุณบ่าวคนเดิม เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอม ที่สร้างเว็บบ้านมหาดอทคอมให้พวกเราได้มาพบกัน หวังว่าพวกเราคงจะได้มีโอกาสสัมผัสกับบรรยากาศแห่งความอบอุ่นแบบนี้อีก ในงานบ้านมหาพาแลง ครั้งที่ 4 ปีหน้าครับ

รวมภาพ คนฮักบ้านมหา อิอิ
    ข่อยย่านทิดรสเป็นตระคริวแถะหือเลาคือเกร็งคักแถะ

นางไหบ้านมหาพาแลงปีที่แล่วนั่นบ่หือ คือซงคุ้น ๆ

ไผบุ บ่ฮู้คือกัน

พอดีเพิ่นหลงทางมาซือ ๆ ดอก

พ่อเลี้ยงเมืองเพชร

อ.บ่าวข้าวจี่ มาค้นหานักร้องเพื่อพาไปอัดแผ่น

มาเด้อขวัญเอ้ย คุณตาหนียายหนูมาเที่ยว

มันสิยากหยังประสาเพลงซือ ๆ หลับตาฮ้องกะได้

ดีเจวารินบอย ดีเจพล พระยาแล และมือปืนคุ้มกันดีเจบ้านมหา

โอ้ ป๊าด อะเมซิ่ง หน่อยเบล

ตกลงมือใคร ?

จ๊ะเอ๋ อาวอ้วนเมืองยศ พ่อเลี้ยงระยอง

ถ้าไม่มีบุญ ไม่มีโอกาสได้เห็นง่าย ๆ

ระวังไหข้ามถนน

น้องหมูหวาน อดีตมิสบ้านมหา มาร่วมแสดงความยินดี

การแสดงโชว์ชุดพิเศษ ฮ่า ๆ ๆ

ประธานที่ปรึกษา กปฮ. (แก๊งค์ปั้มฮ่าง) กล่าวเปิดงานครบรอบ 1 ปี คนฮักบ้านดอทคอม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 04-08-2010 at 16:06.

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    อ้าวๆ อ้ายพลไปแล้วตี้ ฮือๆๆ คือบ่ซวนน้องไปนำแหน่ อิอิๆ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    ขอแสดงความยินดีนำแนเด้อจ้า ขอเป็นมิตรภาพซึ่งกันและกันตลอดไปเด้อ

ฮักพี่ฮักน้อง จังได๋กะฮักเจ้าเด้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 02-08-2010 at 20:16. เหตุผล: ย้ายภาพขึ้นบน
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ลุมพุก
    ฝันหั้ยกัย ปัยหั้ยถึง
    ขอร่วมแสดงความยินดีเด้อครับ กับเว็บฅนฮักบ้านดอทคอม ก็มีแต่พี่น้องบ้านเฮา ก็คืออ้ายพลเผิ่นหว่านั่นล่ะครับ เบิ่งแยงฮักแพงกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลุมพุก; 02-08-2010 at 13:59. เหตุผล: คำผิด

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ไปพู้นกินปลา มาพี้กินข้าว เป็นหยั่งที่ดีสำหรับทางเลือกของสมาชิกที่สิได้ร่วมกิจกรรมดีๆ อีกช่องทางหนึ่ง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับผม ดีใจเป็นที่สู๊ดดดดดดดด ที่ได้พ้อหน้าตากัน
    และก้อขอแสดงความยินดีด้วยครับ ฮิ้ววววววววววว:1-

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    บ้านพี่ เฮือนน้อง ก็ไปมาหาสู่กันเนาะ ยังไงก็ลูกพ่อเดียวกัน พ่อชาญ อิอิ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    ไปๆมาๆ เนาะพี่น้องสองบ้านนิ ผมว่าเป็นดองกันสาเป็นหยังละอ้ายพลกับบ้านนี่แมะ ลูกสาวคือหลายแทะ

แต่ผมเล็งๆไว่แล้วละ บ่อมักดอกลูกสาวบ้านนั่น มักน้องสาวเพิ่นดอก อิอิเป็นสีเป่่ยเล่ย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ยินดีนำเด้อจ้า..ฮักแพงกันไว้ บ้านได๋ บ้านได๋ กะไทอิสานคือกันจ้า..ม่วนคักมื้อนั่น

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ยินดีนำครับผม ...ม่วนๆครับมื่อนั่น เอารูปมาเบิ่งแน่เด้อไผมีกะดาย

Tags for this Thread