หัวข้อ: มีเธอเท่านั้นที่ฉันรัก...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ มีเธอเท่านั้นที่ฉันรัก...

... ยกเว้นเพียงผู้ให้กำเนิดเท่านั้น...นอกจากนั้นแล้วเธอคือคำว่าใช่...

... มีเธอเท่านั้นที่ฉันรัก
    ได้รู้จักด้วยใจใช่แล้วว่า
    ไม่เลิศเลอแต่เธอคือแก้วตา
    ยอมรับว่ารักเธอหมดหัวใจ

มีเธอเท่านั้นให้ฉันได้ยืนสู้
    มีเพียงยอดพธูเธอรู้ไหม
    ไม่มีฟ้าหรือทะเลที่กั้นใจ
    ไม่มีสิ่งใดกั้นเพราะฉัน...นั้นรักเธอ...

[wma]http://www.file2go.com/mrun.php?me=10009s1[/wma]
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    มาฟังเพลงพรศักดิ์ค่ะ

ชอบเพลงพรศักดิ์ ส่องแสงมากค่ะ

อ่านบทประพันธ์แล้ว รู้สึกน่ารักจังเลย

ขอบคุณสำหรับความรักทุกๆๆคำนะคะ
    มันสามารถช่วยให้คนมีความฝัน มีพลังใจได้มากมายค่ะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มกึ่ม
    มักกล่อนรักนี้ขอไปไช่จีบสาวแน่เด้อคับ ขอบคุณคับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    มักบทกลอนเพิ่นเด้เนาะจ้า....เป็นบทกลอนที่ซึ้งมากๆเลยค่ะ..(เฉพาะคนที่มีความรักในหัวใจเท่านั้น..จึงจะเข้าใจ)..ขอยืมไปใช้แนเด้อจ้า...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวมุก
    มักบทกลอนเพิ่นเด้เนาะจ้า....เป็นบทกลอนที่ซึ้งมากๆเลยค่ะ..(เฉพาะคนที่มีความรักในหัวใจเท่านั้น..จึงจะเข้าใจ)..ขอยืมไปใช้แนเด้อจ้า...
    สาวมุกเอ๋ยอ้ายบ่เคยสงวนสิทธิ์
    หากมีจิตใจในรักที่คงมั่น
    ทุกคนที่มีรักย่อมผูกพัน
    จงสร้างสรรค์รักด้วยหัวใจ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม