หัวข้อ: การรักษาเล็บขบแบบง่ายๆ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2

เรื่องฮิตน่าอ่าน การรักษาเล็บขบแบบง่ายๆ

มี 3 วิธี ธรรมชาติที่จะมาเป็นผู้ช่วยให้คุณยิ้มได้สูตรที่ 1
    โขลกใบฝรั่งสด 2 ใบ เกลือ 1/2 ช้อนชา ข้าวสุก 2 ช้อนโต๊ะ ให้เข้ากัน นำมาพอกตรงหนองบริเวณที่เล็บขบจะช่วยบรรเทาอาการปวดได้
    สูตรที่ 2
    ตำ ไพล 1 แง่ง (ยาวประมาณ 2 นิ้ว) เกลือตัวผู้ (เกลือที่เป็นเม็ดยาวๆ) 7 เม็ด ข้าวสุก 1 กำมือให้ละเอียด พอกบริเวณที่เป็นแผล ภายใน 20 นาที จะทำให้หนองแตกออกมาและหายปวดได้
    สูตรที่ 3
    ฝานมะนาว ตรงส่วนหัวออก ให้พอสอดนิ้วเข้าไปได้ ใช้มีดคว้านเอาเนื้อในออกเล็กน้อย ทาปูนแดงบางๆ บริเวณที่เล็บขบ แล้วสอดนิ้วที่เป็นเล็บขบเข้าไปด้านในของมะนาว ทิ้งไว้ประมาณ 5-10 นาที ทำวันละ 2-3 ครั้ง เช้า-เย็น อาการจะทุเลาขึ้น
    ที่มาข้อมูล : นิตยสาร Hair ฉบับภาษาไทย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ aobab1980
    เอาสูตรมาฝากปานเห็นน้อว่าออฟเล็บขบ555555 ปานได้ไปดำนาเนาะ
    อยากให้เจ้าของสูตรพุ่นแล้วมาเฮ็ดให้อิหลิแมะ ค่อยสิเซาไว:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ขอบคุณจ้าสำหรับวิธีแก้เล็บขบ..แต่ทางนี้บ่เคยเป็นจั๊กเทื่อ..เคยเป็นแต่ตาปลาจ้า อิอิ..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ช่วงเฮ็ดนา เคยเป็นอยุ่ครับ เจ็บปวดคักแท้ ๆ ครับเล็บขบ...
    ขอบคุณเด้อครับผม สำหรับสูตร แต่กะคงบ่อยากลองใช้เองดอก ฮ่า ๆ ๆ ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เขยผู้ไท
    กาฬสินธุ์ , อยุธยา
    สวนมากบ่อเคยเป็นเล็บขบดอกคับ...มีแต่ขบเล็บยามเคียดหลายๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ครูโนช
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เขยผู้ไท
    สวนมากบ่อเคยเป็นเล็บขบดอกคับ...มีแต่ขบเล็บยามเคียดหลายๆ
    คือกันเลยครับ......กับยามงานยุ่ง เกาหัวมันขนาด:l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เล็บโฮ่ง หรือเล็บขบนั่นบ้อ ถ้าเป็นหลาย ๆ สิปวดบวม และมีหนอง พอหนองแตกออกมากะสิเซาปวด

เวลาข่อยว่าง ๆ ก็ใช้ไม้จิ้มออกมาดม กลิ่นเป็นเอกลักษณ์ของเอกบุรุษอีหลีครับ

ฮู้ว่าเหม็น แต่ก็อดดมไม่ได้ ไม่ฮู้ว่าเป็นหยัง กลิ่นคือปลาแดกตุ้งบ้านเฮาเนาะ

เอ๋า ลองดมเบิ่ง ถ้าเจ้าบ่เซือข่อยกะดาย

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ พ่อบักเบนซ์
    บ้านหนองทุ่ม เมืองพล ขอนแก่น ...City
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    เล็บโฮ่ง หรือเล็บขบนั่นบ้อ ถ้าเป็นหลาย ๆ สิปวดบวม และมีหนอง พอหนองแตกออกมากะสิเซาปวด

เวลาข่อยว่าง ๆ ก็ใช้ไม้จิ้มออกมาดม กลิ่นเป็นเอกลักษณ์ของเอกบุรุษอีหลีครับ

ฮู้ว่าเหม็น แต่ก็อดดมไม่ได้ ไม่ฮู้ว่าเป็นหยัง กลิ่นคือปลาแดกตุ้งบ้านเฮาเนาะ

เอ๋า ลองดมเบิ่ง ถ้าเจ้าบ่เซือข่อยกะดาย

55+ ใหญ่พล คือไปดม มัน พิสูจน์กลิ่นติครับ 555555555+ รู้ว่าเหม็นอยุ่กะดาย ...

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2

ดวงดาว The Star

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล

เป็นคือกันหมดทุกคนครับเรื่องดมนี้55555555 คนมักดม

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    อาการเล็บขบ..ขบเล็บ ทรมานอีหลี ลูกหินเคยเป็น
    จนว่าได้ให้คุณหมอถอดเล็บ โป้งเท้าทั้ง 2 ข้าง
    ตอนถอด ฉีดยา บ่เจ็บเลยจ้าบาดถอดเล็บเสร็จไป 1 ข้าง
    อีกข้างทันแล้วปวดดดดว่าซั่น จากนั้นใช่ว่าจะหายขาด...

จนได้เจอพี่สาว อดีตนักวิ่งทีมชาติเพิ่นว่า
    ให้ใช้ใบมีดคัตเตอร์ ขูดๆๆๆๆๆ เล็บให้บางๆๆ ก็สิเซาเองหละ
    หายเด้อ บ่ มีอาการบวม การปวด เพราะเล็บบางบ่ได้กดทับเนื้อ
    อาการเจ็บกะหาย แต่ต้องหมั่นขูดๆๆ...อิอิ เห็นภาพเลย

โอ๊ะ...เว้าแล้วกะ ไม่น่ารื่นรมย์ ร่างกายว่าของเรา
    กะยังบ่แม่นของเรา....สั่งหยังกะบ่ได้ อย่าปวดๆๆ บ่เชื่อดอก
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน