หัวข้อ: ปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ "ทำดีเพื่อแม่"

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ GROOPPY

พบปะพูดคุย ปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ "ทำดีเพื่อแม่"

เตรียมงานจัดพื้นที่ ก่อน วางแผน วางอะไรตรงไหน โดยคณะกรรมการหมู่บ้านปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ  "ทำดีเพื่อแม่"
    ปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ  "ทำดีเพื่อแม่"
    งานต้องมีห้องน้ำ เอ้าขุดๆๆ วางท่อปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ  "ทำดีเพื่อแม่"
    ปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ  "ทำดีเพื่อแม่"
    เป็นรูปเป็นร่างละ แต่ทันใช้ได้เด้อ อิอิปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ  "ทำดีเพื่อแม่"
    กองหนุนมาแล้วว กว่าสิมาได้ เบิ่งสภาพโลด 55555:l-
    ดูกันชัดๆๆ ครับ พี่น้อง 555 เสียเลย 55555ปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ  "ทำดีเพื่อแม่"
    Bump: ห้องน้ำเป็นรูปเป็นร่างละ แต่อย่าเพิ่งใช้นะ อิอิ
    กองสเบียง ทำงานแล้ว 555 ท้องฮ้องแล้ว ไวกว่านั้นนนนนน
    ทางกองอำนวยการกะสิแล้วละเด้อ
    แล้วเบิดละ ต้องลองเสียง โอ๊ะ เครื่องเสียงบ่ดังเด้นิ คือเงียบๆๆยุ
    ยังเหลือเด้นิ ป้ายทันขึ้นยุ
    เอามากางป้ายงานนิ เอามาๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GROOPPY; 27-08-2010 at 00:13.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    เป็นตาม่วนเนาะอยากสัมผัสเด้เนาะ
    บรรยากาศแบบนี้แหม่ะเพราะห่างหายมาดน
    คึดฮอดตอนเป็นสาวส่ำน้อยออกค่ายอาสา
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ GROOPPY

พบปะพูดคุย

ขึ้นป้ายเรียบร้อยแล้ว เย้ๆๆๆ

ใช้ได้ แต่หมอกเยอะไปหน่อย มัวๆๆ เลย

ทีมแรกมาแล้ว เดินทางด้วยรถอีแต็ก ไทยประดิษฐ์ 55

ตามมาติดๆ ทีมครูวิทย์ แห่ง รร. ตชด.นาปอ และ พี่ทหารพราน

ตามติดมาด้วย ผบ.ร้อย ทหารพรานที่2109 ด้วยอีแต๊กเช่นกัน การเดินทางต้อง 4x4 และ แต็กๆ เท่านั้น อิอิ

:1-

Bump: มาแล้วทีมผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านพร้อมนักเรียน รร.ตชด. บ้านนาปอ อิอิ

คักๆๆ ลาวว่า เส้นทางสุดยอด นำไปเบิ่งเพิ่นแน่ นำก้นมาทันได้ เพิ่นว่า

ตามมาติดๆๆ ทีมสาว อบต. และ เจ้าหน้าที่อุทยานแห่งชาติ ภูสวนทราย

นำไปเบิ่งเพิ่นว่า ทางยากคัก ไปจักหน่อยไปพ้อ สาวไทเลย ย่างมาเสย บ่กล้าขี่ดอกรถ พะนะ

ไปเบิ่งนำแน่ ทางเป็นได๋

:l-

Bump: หมุ่นปานฮำ เพิ่นว่า จั่งได๋มาได้ ฮ่าาาาาาาา

เอ๋านายช่าง อบต. คือบ่ขี่รถ " โอ้ย เป็นตาย่านฮ้าย อดสาลุยขี้ตมเอาดอก" ลาวว่า 55

สาวๆๆกะนำก้นมาละทีนร่ พากันลงย่างเบิดเลย 55

แม่นทางหือ แม่นท่งนานิ น้ำหลายแทะ อิอิ

ตามมาติดๆ รถท่านประธานในพิธี 55 บ่ยอมแพ้คือกันเพิ่นว่า:l-

Bump: เอ๋า รถสะเบียงกะติดติ หือ จอดรอทีมงาน ว่าส่านนนนน

พุ้นๆๆ ไป ซุกรถซ่อยเพิ่นแน่ ลาวว่า อิอิ

เอ้า ซ่อยกัน ลุ้น สิขึ้นได้บ่ได้ เอ้าบึ๊ดจั้มบึ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นำมาอีกคันละ ตายๆๆ รถมาติดดีแทะ ติดตม บ่แม่นติดกันยาวๆๆเด้อ อิอิ

เขย่าแนะทางหลัง บ่ส่านบ่ขึ้นเด้ อิอิ

:l-

Bump: โซเฟ่อ กิตติมาศักดิ์ ผู้ใหญ่บ้านตัวอย่าง นั่งหน้ามากะ นายกองค์การบริหารส่วนตำบล

แต่งโตหล่อ มางานนี้โดยเฉพาะ อิอิ

มาแล้ว ลุยน้ำมาแล้ว 5555 หลบเด้อไผบ่อยากลงตม :l-

ตายๆๆ โฟว์วิน กะติดบาดนิ ลุ้นๆๆๆๆ ขึ้นได้บ่น้อ

เอ๋าๆๆ สิไปได้บ่ละ คันนิ เฮ็ดแนวได๋ดีละหือ:1-

Bump: ตามมาเลย ตามมา สิบ่ทัน งานเพิ่น อิอิ

ตามมาแล้ว นายก อบต. 555

กางฮ่มมาแต่ไกลเลย

ลุยน้ำข้ามมา:1-

ลุย สู้ๆๆๆๆๆ:l-

Bump: ไปเป็นคาราวานเลย อิอิ

ตามไปติดๆ เกิด ติดหล่มสิได้ซ่อยกันซุก

สาวอบต. กับ หนุ่มทหารพราน กะบ่ยอมแพ้ อิอิ ลุ้นตัวโก่ง มาสุดทาง:l-

ผู้หลักผู้ใหญ่ ประจำงาน ตามมาแบบบ่น้อยหน้าเลย อิอิ :1-

เอ้า คันนิ มานานฮอดแท้ เร่งเครื่องแน่ๆๆๆๆๆๆ

Bump: เชื่อฝีมือโลด ผุใหญ่บ้านลาวว่า บ่ให้ลงย่าง บ่ให้เกือกตมดอก พะนะ

เอ๋า ขึ้นบ่ได้ละคันหน้า เอาดีๆๆสิขับดันให้

ตามมาแล้วอีกคัน ป๊าสสส มาแฮงแท้:l-

ฮ่วยๆๆ มาแฮงหลาย หมื่นขี้ตม ว่าแม่นสิเซเข้าข้างทาง 555

อ๋อย นำคันหน้าบ่ทันเลยบาดนิ

Bump: มาฮอดแล้วกะลงทะเบียน ลงชื่อร่วมงานก่อนเด้อ

ไผทันได้ลงมาเด้อครับผมมมมมมมมมมม:1-

ประธานในพิธิเปิดงาน ท่านปลัดอำเภอกล่าวเปิดงานครับ

หนูรอนานแล้วนะนี่ ฝนก็ตกด้วนอะ

คู่รักคู่รส ปลูกก่อนประธานเสยยยยยยย 5555:b-b

Bump: ประธานปลูกแล้วเด้อครับ พ่อแม่พี่น้องกะปลูกได้เลยทีนี่

สาวๆๆกะซ่อยกัน ต้นเดียวมาปลูกหลายคนแท้ อิอิ

ปลูกแล้วกะมาถ่ายรูปรวมเป็นที่ระลึกกันก่อน

ห่อข้าวเที่ยงกะแล้วแล้วเด้อ ไผหิวกะ ปลูกต้นไม้แล้วกะมาเอา

แม่บ้านกะเตรียมพร้อมแล้ว โอ้ยยยหิวแล้วละ

Bump: ตำบักหุ่ง โอ้ยยย หอมหลาย น้ำลายแตกซ๊วดดดดดดด

พร้อมเสิร์ฟ แล้วจ้าาา ไผหิวกะมารับเด้อ

เมนูเด็ดสุดยอด หลามไก่บ้าน ใส่กระบอกไม้ไผ่

หอม อร่อย แบบธรรมชาติ

ลงมือได้เลยครับผม หิวแล้วววว

ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้นะครับ หิวแล้ว ขอบคุณสำหรับการติดตามชม โอกาสหน้าสิพาไปใหม่ครับผม อิอิ :l-:1-

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    เข้ามาดูกิจกรรมปลูกป่า แล้วน่ารักมามายเลยนะคะ

น่าสนุกมากๆๆ ด้วยค่ะ

เอ้าสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จ้า

อิสระ เสรี เสมอภาค

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    ภาพน่าประทับใจมาก แบบนี้สิที่ไฝ่ฝันที่จะไปร่วม ทริป เหนื่อยสะใจได้งานได้พลัง......

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    อยากไปทำแบบนี้เด้จ้า จ้า ลุยดีแหมะ ฝนกะตกบาดนี้คือสิหนาวน้อจ้าม่วนบ่จ้า...

Khonsurin : กิจกรรมแบบนี้จะมีทุกวันสำคัญครับ เพื่อสานสายใยของชาวบ้านและหน่วยงานทุกๆส่วนในพื้นที่ครับ เพื่อต่อยอดกิจกรรมที่ทำ โอกาสหน้าจะเอาภาพ กิจกรรมแบบนี้มานำเสนอครับผม

กะเม็งสะเร็น :อยากจะชวนทุกท่านครับมาร่วมสานสายใย และก็ได้ประสบการณืที่ผมคิดว่าหาที่ไหนไม่ได้อีกแล้วครับ เช่น ขี่รถอีแต็ก ลุยๆ แบบนี้ งานหน้า อยากจะเรียนเชิญทุกท่านร่วมครับ

ลาวดีน้อย: ม่วนขนาด อยากให้มาม่วนนำกันเด้ รับประกันความม่วน อิอิ โอกาสหน้าจิแจ้งข่าวเด้อจ้า จัดคิวให้ว่าง น่าจะเป็น วันพ่อนิแหละจ้า แต่ช่วงนั้นหน้าหนาว อาจจะบ่ได้ลุยปานนี้เด้อจ้า อิอิ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เป็นตาม่วนเนาะจ้า กิจกรรมวันแม่เพื่อสังคมนำ

รูป 1 ใบ ใหญ่เกินไปจ้า แก้แล้วไม่ผ่านแม่ะ สงสัยเป็นหยังน้อแก้ไม่ผ่าน
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    โหด มันส์ ฮา..ได้ใจอีหลีเนาะบ่าวเอ็ม ..แล้วแบบนี้ประธาน สิขึ้นสู่ยอดเสาไหว บ่ล่ะ อิอิ....

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าว สจ.
    Ubonratchathani
    เป็นกิจกรรมอนุรักษ์ธรรมชาติที่ม่วนนำ ได้ประโยน์พร้อมเป็นตาไปนำเนาะ

Tags for this Thread