หัวข้อ: สุนัขที่สูงที่สุดในโลก

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวจีดส์

สุนัขที่สูงที่สุดในโลก

มื้อนี่ไปหาสถิติสุนัขที่ใหญ่ที่สุดในโลกมาฝากพี่น้องบ้านมหาครับ

นี่ครับเจ้าของสถิติ เพิ่นชื่อว่าบักจอร์จ(George)พันธุ์Harlequin Great Dane เพิ่นสูง 109 Cm.วัดจากพื้นถึงใหล่ น้ำหนัก 111 กก.กินอาหารอาทิตย์ละ 50 กก. ได้รับการบันทึกจากกินเนสบุ๊ค ว่าเป็นสุนัขที่สูงที่สุดในโลก ปี2010

บักโต๋นี่พันธุ์ Irish Wlfhound และพันธุ์ Great Dane
    สุนัขที่สูงที่สุดในโลกสุนัขที่สูงที่สุดในโลก

นี่กิปสันแชมป์เก่าแต่เพิ่นเพิ่งเสียชีวิตเพราะโรคมะเร็งที่ขากะโบโบ้(สุนัขที่เล็กที่สุดในโลก)เพิ่นมาพ้อกันงานประกวดสุนัขแห่งนึง

นี่กิปสันเมื่อเทียบกับเด็ก

ขอบคุณที่มา wowboom.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวจีดส์; 29-08-2010 at 21:28. เหตุผล: ภาพเล็ก

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ป้าดดดดดด..โตใหญ่ปานนี่ สิได้คุจักใบน้อ....555

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ต้มได้หลายหม้อเด้อครับใหญ่ปานนี้555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    บ่าวจีดส์เสียไปโดนเที่ยวนี้ ว่าแม่นไปจีบสาว ที่แท้เพิ่นไปสนใจเรื่องน้องหมา อิอิ โอยเนาะ โตใหญ่ปานนี้บ่อหานเอิ้น น้องหมาดอก ย่านเพิ่น สูน สิไล่ฟัดเอา ขอบคุณเจ้าของกระทู้จ้า หาของแปลกมาให้เบิ่ง