หัวข้อ: ..ปลายฝนต้นหนาว ข้าวถอดหางไก่...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มพัทยา
    สนับสนุนครับ หน้านี้ต้องใส่เบ็ด ตอนยังเอาะๆอยู่ชอบไปหาเลาะใสเบ็ดคือกัน แต่มันกะผ่านมาหลายปีแล้ว
    แต่เฒ่าแมาว่าปีนี้ปลาในนาคือสิหลายยุ หย่างนำคันแท่นาได้ยินเสียงสวปตั้บๆว่าซั่น ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ เห็นแล้วกะคิดฮอดเนาะ บ้านเฮา...:*-

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    "ข้าวถอดหางไก่" ไกล้สิได้กินข้าวเม่าแล้วตั๊วนี้ อิอิ

ฝนมากะว่าฝนดี น้ำท่วม ฝนหนีกะว่า ฝนแล้ง นี้ละชีวิตชาวนาผู้รอฝน อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ฝนมาปลาิกินมด ฝนหมด หรือฝนลด มดกินปลาฮาาาา
    คำ คำนี้ ยังใช้ได้อีกนานหรือเปล่าน้อ ทางบ้านอ้ายแทบ
    เกือบจะ ไม่มีให้เห็นแล้วครับ น้ำมาปลามา มดตกน้ำปลา
    จ้องกินมด แ่ต่ก้อน่าสงสาร พี่น้องที่ถูกน้ำท่วมนานะ
    อุตส่าห์ ลงทุน ลงแรงกาย และอีกหลายๆอย่าง ต้องมาจบ
    ลงเพราะน้ำอีก น้ำมีทั้งประโยชน์ และโทษมหันต์ครับ
    ต้องช่วยกันดูแล รักษา แหล่งการเกิดของน้ำให้ดีครับ
    ธรรมชาติ ใกล้เอาคืนแล้วครับ น่าคิดนะครับ น้องหลิน
    เป็นกำลัวใจให้ทุกๆท่านทีประสพปัญหาจากน้ำครับผม

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

มาบาดได๋กะแม่น แจ่มยามนั้นเนาะ ได๋อะน่า โอ๊ะบ่แม่น ไดอารี่น้องสาวหนิ

มีของไปหาแต่งผญาตั๊วเนาะ ฮ่า ๆ ๆ ซำบายดีน้องหล่า

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

ดูแลฉันบ้าง

อะไรหนอที่ลงโทษ ทำให้ฟ้าฝนล่าช้า ฤดูกาลผิดแผก ธรรมชาติกำลังลงโทษ หรือกำลังเรียกร้องความสนใจให้ เราๆท่านๆ สนใจดูแลธรรมชาติบ้าง

ขอบคุณเสมอค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดแหล่
    ติดตามมาโดยตลอด ขอบคุณครับ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บุญศรี
    หื๋ย..จั่งแม่นเฮ็ดให้คึดฮอดบ้านแฮง

Tags for this Thread