หัวข้อ: ผลการประกวดนักร้อง โครงการบ้านมหาโปรโมชั่นเติมฝัน ปั้นดาว

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

ดวงดาว The Star ผลการประกวดนักร้อง โครงการบ้านมหาโปรโมชั่นเติมฝัน ปั้นดาว

ผลการประกวดนักร้อง โครงการบ้านมหาโปรโมชั่นเติมฝัน ปั้นดาว

[WMA]http://www.file2go.com/dl.php?fi=10632s1[/WMA]

ผลการประกวดนักร้อง โครงการบ้านมหาโปรโมชั่นเติมฝัน ปั้นดาว

หลังจากที่เปิดรับสมัครโครงการ ก็ได้มีสมาชิกบ้านมหาให้ความสนใจตอบรับในการประกวดแข่งขันครั้งนี้อย่างอุ่นหนาฝาคั่ง ซึ่งทีมงานบ้านมหาโปรโมชั่น นำทีมโดยครีเอทีฟ โปรดิวซ์เซอร์ (บ่าวข้าวจี่)ต้องขอกราบขอบพระคุณสมาชิกทุกท่านที่ได้เสียสละเวลาเพื่อร่วมกิจกรรมในครั้งนี้อีกครั้งหนึ่งครับ และบัดนี้การตัดสินได้เสร็จสิ้นลงแล้ว การตัดสินในการประกวดครั้งนี้การให้คะแนนเป็นไปอย่างยากลำบากครับเพราะมีผู้สมัครที่เสียงดีเข้ามาประกวดหลายท่าน คะแนนเฉือนกันแค่เส้นยาแดงผ่าแปด จุดทศนิยมเท่านั้น ฉะนั้นคะแนน น้ำเสียง ความสามารถ จึงขึ้นอยู่กับดุลพินิจของคณะกรรมการ และไม่มีการเอนเอียงหรือเลือกที่รักมักที่ชังใดๆทั้งสิ้น

1.ประเภทนักร้องฝ่ายชาย

ชนะเลิศอันดับที่ 1
    ได้แก่....
    คนพนมไพร

รองชนะเลิศอันดับที่ 1
    ได้แก่....
    prayoon

รองชนะเลิศอันดับที่ 2
    ได้แก่...
    คมคาย ครบุรี

รองชนะเลิศอันดับที่ 3 คะแนนเท่ากัน (ความหล่อก็เท่ากันกินกันไม่ลงจริงๆครับ)
    ได้แก่...
    บ่าวธนา และ ทิดรส มักม่วน

รองชนะเลิศอันดับที่ 4
    ได้แก่...
    บ่าวพันธ์คนเดิม

2.ประเภทนักร้องฝ่ายหญิง

ชนะเลิศอันดับที่ 1ได้แก่...ลูกหิน อินเตอร์

รองชนะเลิศอันดับ 1 คะแนนเท่ากัน(ความสาวเฉือนกันไม่ลงครับ)
    ได้แก่...
    nuzing และ แมงสะดิ้ง

รองชนะเลิศอันดับที่ 2
    ได้แก่....
    สาวกรุงศรี

รองชนะเลิศอันดับที่ 3 คะแนนเท่ากัน (ความสวยก็เฉือนกันไม่ลงอีกครับ)
    ได้แก่....
    kitty และ สาวผุฮ้าย

ร่วมด้วยนักร้องกิติมศักดิ์ ที่ให้เกียรติร่วมประกวดในโครงการได้แก่... อ้ายบ่าวคนเดิม , ผู้ก่อการรัก , พล พระยาแล , pui lab

สำหรับท่านที่ไม่ผ่านการคัดเลือกหรือพลาดข่าว และ ส่งเสียงมาประกวดไม่ทัน หรือติดขัดบางประการในครั้งนี้ก็อย่าได้ท้อแท้และผิดหวังนะครับ ให้ฝึกซ้อมลูกคอไว้ประกวดโครงการต่อไป และเราหวังว่าท่านจะได้กลับเข้ามาร่วมประกวดกับเราอีกครั้งหนึ่ง เป็นกำลังใจให้อย่ายอมแพ้นะครับ

อนึ่ง...สำหรับ ศิลปินทุกท่านที่ได้รับการคัดเลือก..ให้รายงานตัวภายในเวลา 15 วัน โดย คอมเมนต์ข้อความในกระทู้นี้ หรือ pm มาที่ thedon หรือ บ่าวข้าวจี่ เพื่อยืนยันถึงความพร้อมที่จะเข้าสู่การคัดสรรบทเพลงเฉพาะตัวและการบันทึกเสียง...หากไม่รายงานตัวถือว่าท่านสละสิทธิ์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 02-09-2010 at 20:34. เหตุผล: แก้คำผิด

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น

ขอแสดงความยินดี

:b-b ขอแสดงความยินดีกับพี่ลูกหิน จ้า
    จาก น้องกุ้งและน้องโชค จ้า :1-:1-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขอแสดงความยินดีกับผู่ได่รางวัลทุกชนิดเด้อค่ะ และกะขอให้กำลังใจส่อยให้ผลงานลุล่วงไปด้วยดีจ้า ..หย่าวๆเด้อค่ะ สิรอรับฟังผลงานด้วยความตื่นเต้ลลจ้า... อิอิ
    ปล. ยายๆ เห็นอิตาผุบ่าวเสื้อฟ้างานพาแลง ๑ อั่นมั่วหน่าฮ่านดีๆน่ะ เล้าได่เข้ารอบนำเพิ่นแน่บ่ล่ะจ้า.. คิคิ
    มองต่าง..อย่างปลง

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยน่ะครับ ที่ได้ผ่านเข้ารอบ และได้ออกเทปกับทางสังกัดข้าวจี่เรคคอร์ด อิอิ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านสร้างสรรค์ผลงานม่วนๆมาต้อนพี่น้องบ้านมหาครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    อะกรี๊ดดดดดดดดด ขอบพระคุณจ้า
    ลูกหิน จะตั้งใจปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มที่จ้า จุ๊ฟฟฟๆๆๆ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับเลือกทุกคนด้วยนะคะ.....เอาใจช่วยเต็มที่ค่ะ...

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ขอแสดงความยินดีกับท่านที่ได้รับรางวัลครับ...ฝีมืออีหลี

..อยากฟังเสียงของทุกท่านที่เข้าร่วมประกวดแหมะคับ เอามาลงให้ฟังได้บ่...

โดยเฉพาะนักร้องกิติมศักดิ์...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    เข้ามาแทงยูเด้อท้าว :*-

โอเชเนาะ :l-

ยายมารายงานตัวจ้า

ส่วนที่เหลือ เว่ากันต่อในฝันเนาะ

ฮ่ะเฮ๊ย....เติ๊ด ยายเฒ่าพอใจหลายได้คุบฝัน
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ยินดีนำทุกท่านที่ผ่านเด้อครับ

ผุ่ข้านี่เทสจั่งได๋ๆกะบ่อผ่านโปรดิวเซอร์บ่าวจัยเข้มหลาย มื่อนั่นเบิดไป2กลมกะยังบ่อผ่าน จักว่าเป็นนำหยัง อิอิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ขอขอบคุณทีมงานอาจารย์ บ่าวข้าวจี่ โปรดิวเซอร์มือทอง พร้อมทั้งอาจารย์เดอะดอน ที่ให้เกรียติอ้ายได้ร่วมม่วนนำ ขอบคุณอ้ายบ่าวคนเดิมที่นำคนบ้านเฮามาต้อน มาโฮมกันแล้วกะคบหากันด้วยความจริงใจแล้วกะขอขอบคุณ อ้ายน้องบ้านมหาซู่คนที่เป็นแฮงใจให้ครับ
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

Tags for this Thread