วิธีปรับแต่ง และใช้งานบล็อกบ้านมหา

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ดวงดาว The Star วิธีปรับแต่ง และใช้งานบล็อกบ้านมหา

วิธีปรับแต่ง และใช้งานบล็อกบ้านมหา
    1.ลงชื่อเข้าใช้แล้วคลิกที่ บล็อก ตามภาพประกอบ แล้วเลือก บล็อกของคุณ

2.คลิก Blog Control Panel

3.คลิก Customize Blog Style เพื่อแต่งบล็อก

4.มาถึงหน้าต่างนี้ครับ MAIN แต่งได้ตามใจครับ แต่งไปคลิกเบิ่งไป มักแล้วก็คลิกที่ บันทึกครับ

5.ผลที่ได้รับมาก็ตามนี้ครับ การแต่งก็เหมือนกับ แต่ง Hi7 ครับ

6.กำหนดชื่อหมวดหมู่บล็อกของเราเอง เพื่อแยกประเภทว่าสิเอาไว้หม่องใด๋เนาะครับ

7.คลิกที่ Add New Blog Category เพื่อตั้งชื่อ

8.ตั้งได้ตามใจครับ ในนี้เป็นตัวอย่างสื่อๆครับ

9.การเขียนบล็อก และโพสลงในบล็อกของเราครับ คลิก Post to your Blog

10.ตามภาพประกอบได้เลยครับ

11.ใส่คำค้นหา อันนี้สำคัญมากครับ และหมวดหมู่ ที่เราสร้างไว้ครับ อยากบอกว่าแนวกินก็สร้างแนวกินครับ

12.คลิกแสดงตัวอย่างก่อนโพสเพื่อตรวจสอบก่อนว่าสิออกมาคือเฮาต้องการบ่ หากถูกใจแล้วก็คลิก Post Now ได้แล้วครับ

นอกนั้นก็ส่าวหาเอาเองเด้อครับ อยากใส่เพลง ใส่ลำ วีดีโอ ได้ตามใจชอบครับ แต่ว่า ระมัดระวังเรื่องลิขสิทธิ์แหน่เด้อครับ GMM RS ศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับข้อห้ามเพิ่มเติมได้ที่ในเว็บบ้านมหาครับ

ความรู้เกี่ยวกับลิขสิทธิ์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เต็มใจให้เธอ; 08-09-2010 at 11:43.

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ peepoa007
    ขอบคุนครับ อ้าย
    ผมเฮ็ด่เปนจักเทื่อ สิลองกะน๊า บ้านผม น้องน้ำตาล ทำไห้ครับ
    บ่เป็นงานหยังดอกผมนะ อิอิ ปรึกๆๆ จบ ปอ6ได้ ท่อ นิกะเอาละเนาะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ขอบคุณหลาย ๆ ค่ะ ว่าสิถามยุพอดี ลองเฮ็ดเบิ่งกะบ่ได้จักเทีย
    บ่มีหยังเขียนนำเขาดอกว้า

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ขอบคุณครับ ที่แนะนำแต่สิ่งดี ๆ มีสาระ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    บ่ฮู็จักเลยครับ หม่องนี่ จักแม่นหยังดอกหละ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    ขอบคุณค๊าอ้ายเต็มที่รัก แต่ว่า บ่รู้ จะบล็อกไผ ฮักเ้หมิดทุกท่านในบ้านค๊าอิอิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว
    ขอบคุณครับผม ............ สิได้เฮ็ดบ้านเจ้าของให้งาม ๆ แหลวบาดนิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ดีจ้าดีเจเต็ม ป้าเขียนไปฮอดขั้นที่หกแล้ว มันกะหาเจ็ดบ่อเห็น บล๊อกป้ามันเลยบ่ออกไปหน้าบ้านนำหมู่ แก้หลายรอบกะบ่อสำเร็จ คันหาส้นมันเห็น กะซ่อยแน่เดอจ้า ขอขอบคุณล่วงหน้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ขอบคุณครับเผื่อไว้มีเวลาเยอะๆๆๆๆๆๆครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หมวยเล็ก
    บล็อก
    2
    ขอบคุณจ้า ลองเฮ็ดเบิ่งแล้วกะยังบ่คล่อง เงอะๆ งะๆ อยู่ อิอิ สู้ๆๆๆ

Tags for this Thread