หัวข้อ: ไปเล่นโซมาเลียก่อนเด้อ" หมู่เรือปราบปรามโจรสลัดโซมาเลีย "

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว

ไปเล่นโซมาเลียก่อนเด้อ" หมู่เรือปราบปรามโจรสลัดโซมาเลีย "

" รัฐบาลไทยเห็นชอบอนุมัติ ทัพเรือไทยจัดหมู่เรือปราบปรามโจรสลัดโซมาเลีย เดินทางเข้าสู่อ่าวเอเดน น่านน้ำทางทะเลโซมาเลีย และมหาสมุทรอินเดีย ร่วมกองกำลังผสมนานาชาติจัดระเบียบทะเล ดำรงการใช้ทะเลอย่างปลอดภัย ฝึกเข้มรักษาเส้นเลือดใหญ่การขนส่งสินค้าทางทะเลโลก ยุติการกระทำอันเป็นโจรสลัด"

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=XBem5z_shNU

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=G3WAHZlyAUQ

ขออนุญาตเดินทางไปปฏิบัติราชการที่โซมาเลียจักสามเดือนก่อน อย่าฟ้าวลืมกันเด้อครับพี่น้องบ้านเฮา......สิฟ้าวกลับมาทันที่....ที่มีสัญญาณเน็ต.....

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    .. ขอให้เดินทางปลอดภัย ปฎิบัติภารกิจราบรื่นเรียบร้อยเด้อครับ..

..สามเดือนบ่ดนปานได๋ดอก..พรรษา 1 พอดีเนาะ...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    อ้าวววววววววววว แม่นผุเดียวกันกับซุมอาวอ้วนไปเลี้ยงส่งนั้นตี้จ้า กะขอให้เดินทางปลอดภัยเดอจ้า เขาว่าพวกโจรสลัดมันคล่องขนาดปีนเรือขึ้นมาได้นอจ้า อย่าประมาทเดอจ้า ป้าบ่อมีเงินไปเสียค่าไถ่ได๋ อิอิ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ไก่น้อยกะขออาราธนาคุรพระ คุณเจ้า คุ้มครอง เด้ออ้าย เดินทางปลอดภัยเทิ่งไป-กลับ เด้อจ้า อ้ายเขียวรวมทังทหารไทยใจกล้าทุกท่านๆจ้า ...

กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวสุ
    ขอให้อ้ายเดินทางปลอยภัยเด้อจ้า พระคุ้มครอง เด้อจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    ให้เดินทางปลอดภัย กินอาหารที่เป็นประโยชน์ คับผม

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ กำจัดพวกโจรสลัดที่คอยทำลายเศรษฐกิจให้สิ้นซากเด้อครับ ขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองครับ

คุณพระคุ้มครองตลอดการเดินทาง และขณะปฏิบัติภาระกิจค่ะ
    LET IT BE...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    :b-b.. ขอให้เดินทางปลอดภัย ปฎิบัติภารกิจ..ราบรื่น..เรียบร้อยเด้อครับ..จ่าเขียว.
    .ชาวบ้านมหา.com...เป็นกำลังใจให่คับ... :b-b

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ขอให้ปฏิบัติหน้าที่เสร็จสมบูรณ์อย่างปลอดภัยกลับมาบ้านเฮาครับผม...