หัวข้อ: คาถาอันเชิญพระเครื่อง

บ่าวสายฟ้า
    Guest

คาถาอันเชิญพระเครื่อง

คาถาอัญเชิญพระเครื่อง
    พุทธัง อาราธนานัง รักษา ธัมมัง อารธนานัง รักษา สังฆัง อาราธนานัง รักษา
    (ใช้สวดภาวนากับพระเครื่องก่อนออกจากบ้าน พระจะคุ้มครองเป็นสิริมงคลกับตัวเอง

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

Re: คาถาอันเชิญพระเครื่อง

เว้านำเรื่องพระเครื่องนี้ผู้มักกะมักคกอีหลีแล่ว......ห้อยเต็มคอพุ่นตั๊วสายฟ้า
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ liverpoolfc
    ต้องท่องทุกวันแล้วเรา

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทอง
    สาธุ ๆ ครับท่าน ขอบคุณครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะแยงนา
    บล็อก
    2
    ได้เหรียญนายสิบมาอันนึง มีคาถาบูชาบอจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    ผมใช้แต่คาถานี้เด้อครับ พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม อานุภาเวนะ นะชาลีติ พุทธะสังมิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ pakinaim
    Price of Songkla University
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวเมืองลำดวน
    ผมใช้แต่คาถานี้เด้อครับ พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม อานุภาเวนะ นะชาลีติ พุทธะสังมิ
    [SIZE="4"]กรีสสสสสสสสสสสสสส เดี๋ยว อ้ายคิม ซิท่องก่อนออกจากบ้านเด้อคับบ น้องบ่าว เผื่อเป็นกำลังในการเรียนจ้า :l-:l-:l-[/SIZE]

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ catfish
    ข้าน้อย กะใซ่ คาถานี้คือกันค่ะ