หัวข้อ: ไปด้วยกันไหมคะ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

ไปด้วยกันไหมคะ

วันนี้ออกไปทำธุระต่างเมือง ก็เลยแวะเยี่ยมคนรู้จัก ก็เลยเก็บภาพชีวิตคนทำงานร้าน
    อาหารไทยในต่างแดนมาฝากคะ

บ้านเลขที่ 1 คะ รถเมลสาย 28 ผ่านหน้าบ้านคะ มาเยั่ยมกันบ้างเด้อจ้า :l-

เพื่อนนำทางคะขาดไม่ได้

พ่อครัวรูปหล่อกับเด็กล้างจาน

ผู้จัดการบวกเด็กเสริฟไปด้วยกันไหมคะ อย่าแปลกใจที่นี้ผู้จัดการยังต้องไปล้างห้องน้ำเป็นเรื่องปกติ

ได้ร่วมวงอาหารเย็นก่อนเข้างาน ชัวิตลูกจ้าง ต้มยำโคนเห็ด(โครเห็ดเพราะตัองตัดโคนออกดอกสำหรับลูกค้า) ทอดหัวปลา(เพราะต้องทิ้งตัวสำหรับลูกค้า) ไข่ทอด:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 13-09-2010 at 10:37. เหตุผล: จัดให้สวยงามจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขอบคุณสำหรับบรรยากาศอันอบอุ่นของคนไทยในต่างแดนค่ะพี่นิ
    ปล. ลิงค์อีกอันไม่ยอมโชว์ภาพ ดูให้แล้วก็ไม่ใช่ลิงค์เสียแต่อย่างใด ไม่ทราบเพราะอะไรค่ะ
    มองต่าง..อย่างปลง

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikaze
    ขอบคุณสำหรับบรรยากาศอันอบอุ่นของคนไทยในต่างแดนค่ะพี่นิ
    ปล. ลิงค์อีกอันไม่ยอมโชว์ภาพ ดูให้แล้วก็ไม่ใช่ลิงค์เสียแต่อย่างใด ไม่ทราบเพราะอะไรค่ะ
    พี่ก็ไม่รู้เหมือนกันคะ ขอบคุณนะคะที่ช่วยดูไห้คะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    ทรงผมนี้น่ารักจังพี่นิ
    ละอ่อนจ้า ขอบคุณที่พาไป
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

คุณนิลิ้งค์ตรง[/img] ท้ายประโยค
    คุณนิพิมพ์ไม่มีตัว I จ้า มันเลยลิ้งค์ไม่ได้ค่ะ
    LET IT BE...

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน
    คุณนิลิ้งค์ตรง[/img] ท้ายประโยค
    คุณนิพิมพ์ไม่มีตัว I จ้า มันเลยลิ้งค์ไม่ได้ค่ะ
    ขอบคุณคะ ภาพนี้แหละที่อยากให้เห็น อาหารของคนทำงานร้านอาหารไทยคะ:l-

ยังไม่ขึ้นค่ะ คุณนิพิมพ์ I ห่างไป พิมพ์ชิดกันเลยค่ะ
    LET IT BE...

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    แม่นจ้ารูปแบบผิดครับภาพเลยบ่ขึ้น
    แต่ก้อขอบคุณบรรยากาศ และความเป็นอยู่ของคนบ้านเฮาในต่างแดนที่เก็บมาฝากครับผม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แก้ภาพให้แล้วนะคะ ป๊าด ถ่ายรูปแล้วสวยกว่าตัวจริงอีก ฮ่า ๆ ๆ กรี๊ด ๆ ๆ คิดฮอดเด้ ๆ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ไปนำแน๊จ้าคุณนิ ผมสั้นตาฮักเนาะจ้า
    ปุ้ยก็ไปตัดผมสั้นมา เสียดายยยย ผมมมม
    สั้นตั้งเยอะ ฮือๆๆๆๆๆ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1: