หัวข้อ: ..นักสู้พันธุ์ข้าวเหนียว..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก

..นักสู้พันธุ์ข้าวเหนียว..

…..ที่ต้องเอ่ยชื่อหัวข้อเรื่องที่ตั้งกระทู้ว่า..นักสู้พันธุ์ข้าวเหนียว..เพราะเนื่องจากละครเรื่องนี้ ทำให้ชีวิตของบักหำตัวน้อยๆคนหนึ่ง ตอนนี้มันกลายเป็น..ส่วนหนึ่งของตัวละครเรื่องนี้ไปแล้วค่ะ ..บักน้อยๆคนนั้นคือลูกชายสาวมุกเอง..บักอิ๊กคิว ที่ตอนนี้มันผันตัวเองไปเป็น..บักเสือ.. อิ๊กคิวชอบให้แม่เรียกมันว่า..บักเสือ และเวลาที่แม่เรียกชื่อนี้ ตัวมันเองจะยิ้มแก้มปริด้วยความดีใจ ที่ใครๆก็เรียกมันว่า..บักเสือ..

.....ถ้าเรื่องมันจะมีแค่เรียกชื่อเท่านี้ก็ดีสิคะ คงไม่มีอะไรแค่เรียกชื่อเฉยๆ แต่เรื่องมันไม่จบเท่านี้ค่ะ (ขอนินทาลูกตัวเองนิดหนึ่งค่ะ เผื่อว่าลูกคนอื่นก็เป็นเหมือนกัน) ทุกๆวันจันทร์และวันอังคาร ที่ละครเรื่องนี้ออกอากาศ บักอิ๊กคิวมันจะเฝ้าหน้าจอทีวี ด้วยความใจจดใจจ่อ..เพื่อเฝ้ารอดูละครเรื่อง นักสู้พันธุ์ข้าวเหนียว..เพราะฉะนั้นเวลานี้แม่ห้ามยุ่งเด็ดขาด ห้ามเปลี่ยนช่อง ห้ามมาบอกให้ทำโน่นทำนี่(เพราะบอกไปมันก็ไม่ทำ มันบอกว่าหนูไม่ว่างครับ กำลังดูหนังอยู่)..

...ค่ะ..ถ้าแค่ดูหนังอย่างเดียว คนเป็นแม่อย่างดิฉันก็คงไม่นำมาบ่นให้พี่น้องบ้านมหาฟังอย่างนี้ แต่ที่ร้ายกว่านั้นคือ ..ทุกๆวัน หลังกลับจากทำงาน ดิฉันต้องมาเล่นเตะต่อย กับมันทุกวันนี่สิคะ ..นี่แหล่ะคือปัญหา เพราะทำงานมาก็เหนื่อยแล้ว..ยังต้องมาเตะต่อยกับ..บักเสือตัวน้อยนี้อีกค่ะ ..แถมมีกติกาว่า แม่ห้ามชนะเด็ดขาดนะ บักเสือต้องชนะฝ่ายเดียวเท่านั้น ด้วยหมัดพิเศษของมัน..นั่นคือ ..หมัดเขวี้ยงควาย....เขวี้ยงวัวอะไรของมันนี่แหล่ะค่ะ.. ทุกวันนี้ก็ได้แต่คอยดูแลเวลาที่เขาดูสื่อต่างๆทางทีวี เพราะผู้ปกครองสมัยใหม่ ทำแต่งานไม่ค่อยมีเวลาให้ลูกซักเท่าไหร่ เด็กๆสมัยนี้จึงมีแต่ทีวีและสื่อต่างๆเท่านั้นที่เขาเสพเข้าไป โดยผู้ใหญ่อย่างเราต้องคอยดูแลอย่างใกล้ชิดและให้คำอธิบายกับเขาให้มากที่สุด...

สาวมุก / 15-09-2010
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวมุก; 15-09-2010 at 16:47. เหตุผล: แก้คำผิด

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    บักเสือน้อย ไทเกอร์วู๊ด ของแม่ อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวนอนนา
    :1-การที่จะเล่นกับเด็กต้องทำตัวเป็นเด็กครับ:1-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ teerapat
    เปิดเข้ามาตอนแรกนึกว่า สาวมุก เอาเรื่องย่อละครมาให้อ่านแหมะ กำลังดีใจ...เป็นแบบนี้ล่ะครับเด็กน้อยผู้ชายอยู่บ้านนี้กะเป็นคือกัน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อยากมาเป็นคู่ซ้อมให้บักเสือจังเลย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ครับ เด็กน้อยกะต้องการความอบอุ่นเนาะครับ เป็นแม่อย่างเดียวคงบ่พอ เป็นฮอดหมู่เล่นนำเนาะครับ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    บักเสือ
    แสงระวีมาแล้ว....

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เด็กน้อยกำลังดื้อ คือกันละกับลูกสาวผม จำได้ดีคักคำเว่าผุใหญ่ จำไปเว่านำเขาเบิ่ดซุคำฟังแล้วปานเว่านำเสี่ยวเนาะครับ555++++
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    หลานน้อยอยู่บ้านกะคือกันครับ จกกินข้าวเหนียวสิเหมิดกะติ้บละครับ ฮ่าๆๆๆ ดื้อๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ โก๋ดง
    เอ้า ! มักเสือลุยโหลด (เสือสิ้นลาย)