หัวข้อ: เมื่อยามที่ผมไม่มีใคร

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เรื่องฮิตน่าอ่าน เมื่อยามที่ผมไม่มีใคร

หลังจากที่ผมเรียนจบมีงานทำ เพื่อน ๆ ที่เข้ามาในชีวิตผมแต่ละช่วงวัยก็ห่างหายไปตามกาลเวลา ไม่ว่าเพื่อนสมัยเรียนประถม มัธยม ตอนเรียนมหาวิทยาลัย ตอนเป็น รปภ. ตอนทำงานบริษัท, ตอนเป็นทหารเกณฑ์ ฯลฯ

มันเป็นไปตามความเป็นไปของชีวิต คือ เมื่อมีพบก็ต้องมีจาก เมื่อมีพรากก็ต้องมีเจอ ก่อนที่จะมาพบกับบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ ผมมีเพื่อนในโลกไซเบอร์อยู่หลายกลุ่ม จนกระทั่งตอนนี้มีเฉพาะกลุ่มบ้านมหาดอทคอมเท่านั้น

หลายคนมองความไม่จีรังของมิตรภาพในโลกไซเบอร์ แต่เป็นสิ่งที่น่าอัศจรรย์ใจยิ่งนัก ที่โลกไซเบอร์อย่างบ้านมหาดอทคอม ยิ่งนานวันยิ่งแน่นแฟ้นอย่างน่าประหลาด ระยะเวลาที่ผ่านมา ผมได้รับมิตรภาพดี ๆ จากบ้านมหาดอทคอมมาโดยตลอด โดยเฉพาะพี่ ๆ น้อง ๆ คุ้มสามเสน ผมกล้าพูดได้เลยว่าเขาทั้งหลายคือส่วนหนึ่งในชีวิตผม แฮ่ม...แต่ถึงอย่างไรดีเจเด็กน้อยต้องมาก่อนอยู่ดี เมื่อยามที่ผมไม่มีใคร

และเว็บบ้านมหาดอทคอมก็คือส่วนหนึ่งในชีวิตผมเช่นกัน ที่ทำให้ผมได้พบกับมิตรภาพที่ดี ๆ อย่างนี้ หลายคนมองว่าผมเป็นฮีโร่ เป็นซูปเปอร์สตาร์ หรือเป็นโลโก้ของบ้านมหา โอ้เปล่า ๆ ๆ ...ไม่ต้องมาชมผม ผมไม่ต้องการอยากดังถึงขนาดนั้น (เว่าแล่วกะปุ้นท้องตะของ) เมื่อยามที่ผมไม่มีใคร

เอาเป็นว่าในยามที่ผมเหงา เศร้าซึม ไม่มีใคร ผมจะเข้ามาในเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ ก็จะได้กำลังใจกลับไปเสมอ แต่ก็มีบางครั้งบางอารมณ์ที่มีความรู้สึกว่า เอ๊ะ...ทำไมนะ

แต่เอาเถอะ...หากว่าเราบังเอิญไปนอนทับรังมดเข้า เราก็ขยับหนีจากมันไปนอนที่อื่น ดีกว่าจะต้มน้ำร้อนแล้วเอามาราดรังของมันเป็นไหน ๆ...เนาะแมนบ้อ เมื่อยามที่ผมไม่มีใคร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 15-09-2010 at 12:37.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ความไม่จีรังนั่นแหละคือความจีรัง
    ในโลกที่ไม่จริง(โลกไซเบอร์)มันก็ต้องมีที่มาที่อ้างอิงเสมอ
    กาลเวลาพิสูจน์คนตัวตนพิสูจน์เฮาแหม่นบ่หมอ....
    ไผสิหว่าจั่งได๋ก่ะแล่วแต่....จงจำเอาไว้เสมอ
    อย่านอนใกล้ขวยมดแดงหรือนอนใกล้คนหลายใจ..55555
    ส่งยิ้มบ่ถิ่มเมีย:b-b

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อ้างถึง.../ ..หลายคนมองว่าผมเป็นฮีโร่ เป็นซูปเปอร์สตาร์ หรือเป็นโลโก้ของบ้านมหา โอ้เปล่า ๆ ๆ ...ไม่ต้องมาชมผม ผมไม่ต้องการอยากดังถึงขนาดนั้น

..แม่นไผ๋เผายางแถวนี้หืออ้าย.. บ่ขิวแน่ะบ่จ้า.. ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ ... เตะเข้าไปบอล..เตะอย่างเดวบ่พอ..เตะเข้าโกจะของนำบาดนิคน..
    มองต่าง..อย่างปลง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เตะเข้าประตูตะของ ฝ่ายตรงข้ามกะได้แต้มบ่แมนบ่หือ ฮ่า ๆ ๆ ๆ กรี๊ด ๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    แต่เอาเถอะ...หากว่าเราบังเอิญไปนอนทับรังมดเข้า เราก็ขยับหนีจากมันไปนอนที่อื่น ดีกว่าจะต้มน้ำร้อนแล้วเอามาราดรังของมันเป็นไหน ๆ...เนาะแมนบ้อ
    อ้ายพลครับผมมักข้อความอันนี้หลายครับ...ขอบคุณสำหรับข้อความดีๆ ครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวจีดส์
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    เตะเข้าประตูตะของ ฝ่ายตรงข้ามกะได้แต้มบ่แมนบ่หือ ฮ่า ๆ ๆ ๆ กรี๊ด ๆ
    มานก้อแม่นอยู่อ้าย ว่าซิตั้งทีมบอลอยู่ซิกล้าเชิญมาฮ่วมทีมอยู่บ้อนี่ 555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวจีดส์; 15-09-2010 at 19:09.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เซียงโต่ย
    บุรีรัมย์ เขาพนมรุ้ง
    โอ้ คนอย่างพ่อจ่าพล ก็เหงาเป็นเนาะ หน้าตามันช่างบ่ให้เลย

Tags for this Thread