หัวข้อ: หากเจอลิฟต์ร่วงต้องทำอย่างไร‏

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ panza009

หากเจอลิฟต์ร่วงต้องทำอย่างไร‏

:l-:l-หากเจอลิฟต์ร่วงต้องทำอย่างไร‏

ขอให้อ่านและจำไว้ สิ่งที่จะต้องทำเมื่อคุณติดอยู่ในลิฟต์

เรา ไม่รู้ว่าเมื่อไรและที่ไหนที่อุบัติเหตุจะเกิดขึ้นกับเราหรือผู้คนรอบข้าง ขอให้อ่านและหวังว่าข้อมูลนี้
    จะช่วยพวกเราได้เมื่อเกิดอะไรขึ้น สำหรับพวกเรา เพื่อน และบุคคลที่เรารัก

วันหนึ่ง ขณะที่อยู่ในลิฟต์ มันก็หยุดกระทันหันและร่วงลงจากชั้น 13 ด้วยความเร็วสูง โชคดีที่ผมจำได้
    จากทีวีที่สอนว่า คุณจะต้องกดทุกปุ่มสำหรับทุกชั้นอย่างรวดเร็ว ท้ายที่สุด ลิฟต์หยุดที่ชั้น 5 ขณะที่
    คุณกำลังเผชิญหน้ากับความเป็นความตาย การตัดสินใจหรือการกระทำอะไรจะตัดสินความอยู่รอด
    ของคุณ ถ้าคุณอยู่ในสถานะลิฟต์ตก สิ่งแรกในใจมักจะเป็น รอความตาย แต่หลังจากที่ได้อ่านข้อ
    ความล่างแล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างจะเปลี่ยนไปเมื่อคุณติดอยู่ในลิฟต์

สิ่งแรก – ให้กดปุ่มให้ลิฟต์จอดทุกชั้นอย่างเร็วที่สุด
    สอง – จับที่จับให้แน่น หากว่ามี
    สาม – พิงหลังและศีรษะเข้ากับผนังให้เป็นเส้นตรง
    สี่ – งอเข่า เหตุผลก็คือ เมื่อลิฟต์ตก คุณจะไม่รู้ว่าเมื่อไรที่มันจะกระแทกกับพื้น
    และอาจ จะส่งผลให้กระดูกทั่วร่างแตกละเอียด

จุดแรก - เมื่อไฟฟ้าสำรองทำงาน มันจะหยุดลิฟต์จากการร่วงลงมา
    จุดที่สอง - มันจะช่วยรองรับตำแหน่งและป้องกันคุณจากการหล่นและการบาดเจ็บถ้าคุณเสียสมดุล
    จุดที่สาม - การพิงผนังจะทำให้มันช่วยป้องกันหลังและกระดูกคุณ
    จุดที่สี่ - เส้นเอ็นจะเป็นจุดเชื่อมต่อที่ยืดหยุ่น มันสามารถยืดกระดูกเข้าด้วยกันเป็นกิจกรรมต่างๆ แต่จะ จำกัดบางสิ่งเพื่อป้องกันการบาดเจ็บ ดังนั้น ผลกระทบจากกระดูกแตกจะลดลงจากการกระแทกของการร่วงหล่น
    :l-:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ป้าแดงต้องขอบคุณอย่างหองงงงงงงง(สูง)เลยจ้า ดีแฮงๆๆๆๆกระทู้นี้ ทุกๆคนมีโอกาสใช้ลิฟต์ในโอกาสต่างๆ ถ้าเกิดเหตุการณ์ขึ้นส่วนมากขาดสติ กรีดร้องงงงง ละกะมิดหลังเสียงบึ้มมมม คันได้อ่านกระทู้นี้ละจำไว้ อาจจะทำให้เสียหายน้อยลง ส่วนโตป้าจำเป็นต้องจดใส่กระเป๋าเลยจ้าและสิต้องท่องให้ได้ เพื่อว่าสิได้ทำแบบอัตโนมัติ ยามเกิดเหตุจ้า ดี ดี ดี ขอบคุณหลายๆๆๆ

ขอบคุณจ้าสำหรับความรู้ดีๆ
    ย้านทุกเทื่อยามเข้าลิฟต์เลยจ้าคิดไปต่างๆนาๆ
    เคยติดอยู่ในลิฟต์เคิ่งชั่วโมง ย้านหลายจ้า
    ถ้าบ่สูงแฮง หย่างขึ้นบันไดเอาจ้า ถ้าบ่มีคนถ้านำกัน
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แดงน้อย
    บล็อก
    1
    ขอบคุณสำหรับวิทยาทานเป็นอย่างมากจ้า แต่กี้ใช้ลิฟต์สุมื้อค่ะ ขั้นแรกสติเนาะจ้า ..