หัวข้อ: ขึ้นเขาไปเที่ยว Nuns Valley นำกันค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

เกาทัณฑ์ ขึ้นเขาไปเที่ยว Nuns Valley นำกันค่ะ

มื่อนี่เมสิพาไปเที่ยวหมู่บ้านในหุบเขาค่ะ เพิ่นมีประวัติเด้หมู่บ้านนี่ เพิ่นว่าสมัยก่อนสิมีโจร

สลัดมาปล้นคนในเกาะ เพิ่นก่าเลยขนย้ายกันมาหลบโจรสลัดในหุบเขาหนี่พะนะ ข้อมูลจาก

ไกด์คนหล่อค่ะ มาเบิ่งรูปนำกันค่ะ

นี่ทางเดินขึ่นเขาไปค่ะ บ่อไกลปานได

ขึ้นเขาไปเที่ยว Nuns Valley นำกันค่ะ

ขึ้นเขาไปเที่ยว Nuns Valley นำกันค่ะ

นี่ค่ะ หมู่บ้านเพิ่นอยู่ข่างล่างหนั่นหล่ะ

วิวงามค่ะ

อีกด้านของหมู่บ้านค่ะ

เขานี่สิมีทางน้ำลงไปทะเลค่ะ ถ้าไผได้อ่านข่าวเมื่อประมาณต้นปี เกาะนี่ถูกน้ำป่าไหลหลากจากเทิงเขาพัดบ้านคน เสียหายไปหลายค่ะ หมู่บ้านนี่ก่าโดนคือกัน

ลงเขามาเที่ยวในหมู่บ้านค่ะ สะอาดคือกัน

นี่อนามัยเพิ่นค่ะ

:1-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

Nuns Valley

วิวงามยุครับ แต่กะเสียวนำภัยธรรมซาติคือว่านั่นหละ ถ่าเจอฝนตกดี้ดีคือบ้านเฮาตอนนี่ ย้านนำยุครับ ขอบคุณครับสำหรับวิวสวยๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

เกาทัณฑ์

ร้านขายยาเพิ่น สะอาดคัก

มื่อนี่เพิ่นมีงาน ฉลองการเก็บเกี่ยวองุ่นเอามาเฮ็ดไวน์ค่ะ การการแสดง เต้นรำ ร้องเพลงนำค่ะ

สาวๆนักเต้นค่ะ เพิ่นนั่งรอเวลาสิไปแสดง

ด้านนี่ก่ามีการชิมไวน์ค่ะ บ่อฟรีเด้ค่ะ เสียเงิน แก้วน้อย แก้วใหญ่ต่างราคาค่ะ

เพิ่นโชว์การทำไวน์ของสมัยก่อนค่ะ ก่าเอาองุ่นเทลงไปแล่วคนก่าขึ้นไปเหยียบย่ำ ไห่น้ำองุ่นมันออกมาค่ะ

ก่าได้น้ำองุ่นผสมสารพัดสิ่งจากเท้าของท่านๆ รสหวานกลมกล่อมค่ะ อิอิ ชิมฟรีค่ะอันนี่ แต่เมบ่อชิมดอกค่ะ มักเสียเงินดอก อิอิ

สาวๆได้เวลาแสดงแล้วค่ะ

นี่ค่ะ แก้วน้อยๆนี่ 2.50 ยูโร ผุ่นเด้หนี่ แต่รสชาดแซ่บค่ะ เมไปชิมทุกคืนเลย อิอิ ติดใจแหม

:1- แล้วสิมาต่อค่ะ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ภาพสวยงามเนาะจ้า แต่เสียวๆ กับดินถล่มเนาะจ้า
    ออย..เห็นวิธีทำไวน์แล้วมาบ่เป็นตายากแทะน่อบาดนิ 555+
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เมย์จ๋า บอกประเทศนำแหน่จ้า รึว่าป้าตาถั่วอ่านข้ามไปบ่อจัก เห็นโตหนังสือคือเสปน บ่อแม่นยุอังกฤษคักๆ รึยุในอังกฤษ สับสน บอกป้าแน่จ้า แทงคิ่ว

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุนนี ศรีเกษ
    เมย์จ๋า บอกประเทศนำแหน่จ้า รึว่าป้าตาถั่วอ่านข้ามไปบ่อจัก เห็นโตหนังสือคือเสปน บ่อแม่นยุอังกฤษคักๆ รึยุในอังกฤษ สับสน บอกป้าแน่จ้า แทงคิ่ว

ป้าแดงคนงาม มีเวลาบินมาเลยจ้า งามอีหลีบ่อได้ค่าโฆษณาดอกจ้า สะออนๆๆๆ

อยู่เกาะ มาเดียรา (Madeira ) ประเทศ โปรตุเกส จ้า เกาะนี้ห่างจากประเทศโปรตุเกส ประมาณ1000 กม.จ้า

แต่ถ้าจะมานอนอาบแดดบ่อมีชายหาดเด้อค่ะอย่ามา มีแต่หิน แต่มาชมความงามธรรมชาติ

แนะนำว่า มาโลดจ้า แล้วเมจะเอาภาพมาให้ชมอีกจ้า งามๆ มื่ออื่นก่อน มื่อนี่โพสน์ไปสามกระทู้แล้ว

กระทู้ที่สี่ เพิ่นบ่ออนุญาติแหม

กล้ามขาคือสิใหญ่ขึ้นน้อจ้า ขึ้น-ลงเขาสุมื้อพี่เม
    เห็นวิธีเฮ็ดไวน์เป็นตะบ่อยากแท้จ้า มีไผเป็นเล็บขบบ่หือจ้า
    ผู้ขึ้นไปโชว์การทำไวน์กะดาย
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    แปลกตา น่าไปเที่ยวชมค่ะพี่เมย์ เกิดชาติหนึ่งเนาะจ้า ได่ไปเลาะสุหม่องกะคุ้มคักแล่ว แฮะๆๆ
    มองต่าง..อย่างปลง