หัวข้อ: อยากอ้อนจันทร์...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ อยากอ้อนจันทร์...

มีสิ่งใดให้ข้าได้อ้อนขอ
    จึงเฝ้ารออ้อนขอจากจันทร์เจ้า
    มิได้ขอสินทรัพย์ใดในใจเรา
    ขอเพียงดวงใจเจ้าได้เมียงมอง

ขออ้อนจันทร์ให้เจ้าได้คิดถึง
    จากมุมหนึ่งของหัวใจที่หม่นหมอง
    ฝากจันทร์เจ้าบอกใจแม่เนื้อทอง
    ข้านี้หมอง...คิดถึงเจ้าเกินใดใด...

[WMA]http://www.file2go.com/mrun.php?me=10235s2[/WMA]
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ป๊าด โรแมนติกแถะน้อทั่น คนกำลังมีความรักกะเป็นแบบนี้ล่ะเนาะ อิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    อ้างถึง "พี่พล พยาแล" ป๊าด โรแมนติกแถะน้อทั่น คนกำลังมีความรักกะเป็นแบบนี้ล่ะเนาะ อิอิ ซังคนรู้ใจ... ซันดอก ว้า...

... ขอพรอ้อนจันทร์วันที่ฟ้าเปิด
    ได้โปรดเถิดในพรใดฉันต้องการ
    พรที่หนึ่งขอให้คนดีเมตตาได้สงสาร
    สองได้พบเยาวมาลย์สมดังที่ตั้งใจ

สามอย่ามีสิ่งใดกั้นใจในรักที่จะเดิน
    พรที่สี่อย่าห่างเหินได้ดูแลน้องอย่างชิดใกล้
    ในข้อห้าขอกานดาอย่าลุ่มหลงคารมใคร
    หกก็ใจรักคนดีทั้งชีวีและตลอดไป

อ้อนจันทร์มากมายหนอตัวฉัน
    ขออีกอ้อนจันทร์เจ้านั้นจงดลให้
    สิ่งที่เหลือคือรักเจ้ามากจนล้นใจ
    สิ่งสุดท้ายขอเจ้าได้รักพี่ด้วยนะแก้วตา...

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    เห็นพี่ยาอ้อนวอนขอพรจันทร์
    ขอพรนั้นดลบันดาลพี่ดั่งหวัง
    ขอหญิงเจ้ารีบตอบสานสัมพันธ์
    พี่ข้านั้นรักเจ้ามากจนล้นใจ

น้องช่วยวอนดวงจันทร์อีกแรง
    ว่าพี่ไม่แกล้งขอพรให้ใคร-ใคร
    มอบให้หญิงที่รักทั้งหัวใจ
    จันทร์เชื่อไหมพี่ข้ามาอ้อนวอน

คริๆๆๆ

ฝากความคิดถึงกับสายลมที่พัดผ่าน
    ฝากดาววานบอกคนรักว่าฉันห่วงใย
    ฝากจันทร์ที่ทอแสงกลางดวงใจ
    ฝากบอกใครคนนั้นว่าฉันรอเธออยู่

เฝ้ารอคอยสักวันคงได้เจอ
    โอบกอดเธอบอกว่ารักข้าง-ข้างหู
    รัก คิดถึง ห่วงใยให้เธอมาเคียงคู่
    แม้ว่ารู้นานก็จะรอขอจันทร์เป็นพยาน

"รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์

... สรุปแล้วซึ้งๆๆ ครับ คุณหมูน้อย ...

.......................................

...พี่แอบมองน้องนางข้างริมรั้ว
    ก็รู้ตัวแอบรักแอบคิดถึง
    เห็นน้องนางร้องไห้เพ้อรำพึง
    ใครคนหนึ่งที่เขาทิ้งเจ้าไป

ขอปลอบเจ้าจากใจคนข้างบ้าน
    พี่ก็ทรมานเห็นเจ้านั่งร้องไห้
    เห็นน้องเจ้ารักเขาจนช้ำใจ
    คนอยู่ใกล้หัวใจก็ทรมาน

ขอคนดีมองมาทางนี้บ้าง ฯ...