หัวข้อ: ma..เหมี่ยว.. อยากเว่าสู่ฟัง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย

คำถาม และรอคำตอบ ma..เหมี่ยว.. อยากเว่าสู่ฟัง

ma..เหมี่ยว.. อยากเว่าสู่ฟัง คนดีที่รักไม่ได้''คำคำนี่กะบ่อยากให้เกิดกับจของเลย ฟังดูเหมือนจะเศร้านะ ทำไมคนที่เราอยากจะรัก เขากลับไม่อยากรักเรา แต่ทำไมคนที่อยากจะรักเรา เราถึงไม่อยากจะรักเค้า มีไผเป็นคือ.....ma..เหมี่ยวบ่น้อ!!!!!!!!

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    มันกะมียุคือกันนั่นหล่ะจ้า หลานมะเหมี่ยวจ๋า รักเขาแต่เขาไม่รัก คนที่เขามารักเราแต่เราไม่รักเขา
    มันก็คือกับคำโบราญบ้านเฮา คำพังเพยเพินว่า หม่องฟันดันบอหัก หม่องมัก ผัดบอได้ อิอิอิ
    ฟันฟืนจ้า ตรงที่ฟันดันไม่หัก คนที่รัก เลยไม่ได้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    คนบางคน....เกิดมาเพื่อที่จะฮักเฮา.....
    คนบางคน....เกิดมาเพื่อที่จะให้เฮาฮัก....

ศิลปิน นักแต่งผญา สัญลักษณ์ของ หญ้านาง
    เคยเป็นแต่แอบมักบ่าวบ่กล้าเว้า จ้า มะเมี่ยว 55555555

วาสนาคือนาหล่ม
    ฝนลงน้ำล้นท่ง
    วาสนาคือนาโห่ง
    น้ำโขงข้อนบ่อนท่งนา
    วาสนาบ่ได้กินปลาค่อกั้ง
    กิเดิดก้างปลาเข็งเอี่ยน
    นางสิเพียนกินไว้
    ปลาซิวน้อยต่างเข็ง.
    ...แม่นมันเข้ากับกะทู้หรือบ่ดอกจ้า 5555555555555