หัวข้อ: ไปไหว้พระต๊วยกันเน๊อเจ๊า

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    ขอบคุณจ้า พี่สาวที่แวะมาแอ๋วหา..อิ่มบุญอิ่มใจ..หน้าตาก็อิ่มๆๆเพราะได้นอนเยอะขึ้น
    แต่...ตอนนี้เริ่มนอนไม่เป็เวลาอีกแล้ว..นอนตีสอง ตื่นตีห้า..ชีวิตนิหนา..ยังมาแต้หว่าๆ

หนูเกี้ยว....มาร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกัน..ไปไหนมาไหนจะได้มีมิตรไมตรีที่ดีต่อกัน
    :l-:l-:l- บุญร่วมสร้าง คิดดี ทำดี
    พอใจและยินดี กับสิ่งที่เราได้ม าด้วย ความเพียร ด้วยความซื่อสัตย์สุจริต และชอบธรรม
    (มีความสุขในความพอ พอในสิ่งที่มี พอในสิ่งที่ได้ พอในสิ่งที่เป็น)

บ่าวกบินทร์ วัดเป็นสถานที่ ที่คนศัรทธา เสื่อมใส ร่วมด้วยช่วยกันดูแลรักษา
    วัดที่ไปมา มีพระจำพรรษาเพียง 3 รูป....วัดดูสะอาดตาคงเพราะว่า
    คนที่ไปกราบไหว้พระธาตุช่วยกันดูแลรักษาค่ะ..หากบ่มีโอกาสได้เข้าวัด..
    เพียงสวดมนต์ แผ่แม่ตา ทุกวันก็ทำให้ใจเราสงบ มีสมาธิและสติ นะค่ะ..
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    อืม..สวยงามมากๆค่ะ อยากไปเที่ยวเด้จ้า..

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    อนุโมทนาบุญด้วยคะ จัดภาพได้สวยมาคะ วัดดูสะอาดร่มรื่น ดูภาพแล้วสบายตาสุขใจุคะ
    ดอกไม้สีขาวดอกอะไรคะ ใช้พุดซ้อนไหมคะ