หัวข้อ: ห้องแชตที่รักจะกลับมา เร็ว ๆ นี้

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

อ่านข่าวออนไลน์ ห้องแชตที่รักจะกลับมา เร็ว ๆ นี้

ผมเข้ามาในเว็บบ้านมหาครั้งแรก ผมยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิก แต่มีระบบที่สามารถเข้าห้องแชตได้ จนกระทั่งหลังจากงานบ้านมหาพาแลง 1 ผมจึงได้สมัครเป็นสมาชิกบ้านมหา และเข้ามาโลดแล่นบนแผ่นฟิล์ม ...พุ่นน่ะ ๆ

ผมรู้จักนางเอกลิเก (ดีเจลูกหิน), เฒ่าพาโล และอีกหลาย ๆ คน จนกระทั่งห้องแชตได้หายไปนาน และมีห้องกล่องขอเพลงมาแทน ซึ่งก่อนหน้านี้มีห้องกล่องขอเพลงห้องเดียว แต่มีหลายสถานี ทำให้เกิดความสับสนว่าแฟนเพลงขอเพลงกับดีเจท่านไหนกันแน่...ลำพังมีสถานีเดียวห้องเดียว ปัจจุบันก็มึนพออยู่แล้ว ห้องแชตที่รักจะกลับมา เร็ว ๆ นี้

การเปลี่ยนแปลงของเว็บบ้านมหาดอทคอมมีการพัฒนาปรับปรุงให้ทันสมัยอย่างต่อเนื่อง มีไฮ 7 และมีอะไรต่อมิอะไรเพิ่มขึ้นมาอีกมากมาย เพื่อสนองความต้องการของพวกเราในฐานะผู้บริโภค ถือได้ว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมในปัจจุบันน้อยคนนักที่จะไม่รู้จัก

ต่อมาห้องแชตได้นำกลับมาใช้อีกครั้ง ด้วยอภินันทนาการจากสมาชิกพวกเรานี้แหละที่รับผิดชอบดูแล ด้วยเหตุผลว่าการจราจรในห้องกล่องขอเพลงติดขัด และเพื่อต้องการให้มีความเป็นส่วนตัวมากยิ่งขึ้นสำหรับหนุ่มสาว เพราะสามารถคุยส่วนตัวกันได้เหมือน MSN

และล่าสุดก็มีพวกป่วนกวนเมืองเข้ามาสร้างความวุ่นวาย ใช้ภาษาที่ไม่เหมาะสม ไม่สุภาพ ไม่ให้เกียรติ จนสร้างความรำคาญแก่พวกเราเป็นอย่างมาก ซึ่งจริง ๆ แล้วกลุ่มคนพวกนี้มีทุกเว็บครับ ไม่เฉพาะแต่เว็บบ้านมหาดอทคอม ถ้าไม่สนใจก็คงจะไม่ได้ แต่ถ้าสนใจมากก็ยิ่งจะได้ใจ...เอ๊ะ ผมพูดเองผมก็งง ห้องแชตที่รักจะกลับมา เร็ว ๆ นี้

ในขณะที่พวกเรากำลังปรึกษากันว่าจะหามาตรการแก้ไขอย่างไรดี ห้องแชตก็มาถูกปิดตัวลงซะก่อน โดยไม่ทันตั้งตัว..อิอิ อย่างไรก็ตามทางเว็บมาสเตอร์ได้รับทราบแล้ว และไม่ได้นิ่งนอนใจ มีความเข้าใจและรู้สึกห่วงใยพวกเราในเรื่องนี้ กลัวว่าพวกเราจะกินไม่ได้นอนไม่หลับ กระสับกระส่าย หายใจไม่ถนัด ติดขัดทางเดินอาหาร ธาตุพิการอาหารไม่ย่อย ฮ่า ๆ ๆ ห้องแชตที่รักจะกลับมา เร็ว ๆ นี้

และขณะนี้กำลังหามาตรการในการปรับปรุงแก้ไขห้องแชตอยู่ ซึ่งคงอีกไม่นาน ห้องแชตที่รักก็จะกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 24-09-2010 at 14:41.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ครับผม กลับมาเร็ว ๆ นะครับ

อดม่อ โอ๊ะบ่แม่น อดเจอเพื่อน ๆ เลย อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดจ่อย
    ผมเข้ามาบ้านมหาบ่อทันตอนที่มีห้องแชทครับ
    กะเลยบ่อค่อยฮู้เรื่องปานใด๋
    แต่กะอยากให้มีอยู่ครับ สิได้คุยกับสมาชิกหลายๆ ท่าน
    เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนของหัวใจ
    ได้ไปฉลองห้องแชทมื้อสุดท้ายพอดีจ้า ไปกะได้รับพรนำขะเจ้าพร้อม 555 พรที่บ่ต้องการจอบเบิ่งดนเติบสิหัวกะหัวบ่ออก ไปสามเทีย พ้อผุเดียวๆนี่ล่ะ เทียแรกได้เป็นกรรมการให้ขะเจ้า จ่มไปหลายเติบ อิอิ สงสัยสิย้านครูกินตับผุนี่ หย่างออกไปโดยดี บ่มีไผปากแตก กรรมการกะย้านถูกลูกหลงยุดอกแต่อดบ่ได้ บาดที่สองกะมีอีกล่ะ ได้สาวไร่อ้อยไปเป็นกรรมการ ข่อยกะถ่าหัวตั้วบาดนิ 55 บาดเทียสามไปมื้อสุดท้าย ข่อยกะจกหลังฮ้านแล่วคันแข่วแมะ จีบผุบ่าวกะน๊า อิอิ รึผุเถ่าากะบ่รู้ เว้าไปหลายเติบ ตอบมาคำเดียว "อย่า" พะนะ ฮ่วยข่อยกะลังสิเว้าต่อ อย่าจั่งได๋ทันแต่งกับเจ้ายุ บาดนึกขึ้นได้ ย้านกินข้าวบ่แซบ 555 ข่อยกะถามตั้ว กินข้าวล่ะติผุบ่าวคืออารมณ์บ่ดี บาดสิตอบ บ่ต้องมาเทศนาพะนะ บ๊ะ คือฮู้ว่าข่อยไปบวชมาน้อผุนี่แมะ อิอิ สุดท้ายตอบมาอีก ไปดอก พะนะ ไปง่ายแท้ล่ะ 555 ข่อยว่าสิจีบยุแมะ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    โดยส่วนตัวแล้วบ่มีความผูกพันธ์กับห้องแชทดอกค่ะ เพราะว่าน้อยนักน้อยหนาจะเข้าไปส่องเบิ่ง ดน ๆ จั่งไปจอบเทื่อหนึ่ง กะเห็นใจผู้เพิ่นผูกพันธ์เน๊าะค่ะ ถ้าขาดหายไปคือจะรู้สึกโหวง ๆ เหวง ๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ prayoon
    บล็อก
    3
    เอาจั่งซี้บ่ได้เบาะครับ ภายในห้องแชท ให้ผุที่เป็นสมาชิกบ้านมหา ถ้า log in เข้าไปเพื่อแชทแล้ว กะให้มีปุ่ม จักปุ่มหรือ สองปุ่มไว้ข้างรายชื่อด้านขวามือของแต่ละคน โดยปุ่มที่ 1 คือปุ่มตักเตือน ปุ่มที่ 2 คือปุ่มดีดออก สองปุ่มนี้ให้เห็นได้เฉพาะสมาชิกบ้านมหา คล้ายกับปุ่มที่แทนคำขอบคุณของกระทู้กะได้ ผุที่บ่เป็นสมาชิกกะบ่ให้มองเห็น หากว่าเมื่อมีผุใด๋ ใช้วาจาที่บ่สุภาพหรืออ่านแล้วชวนสร้างปัญหากับผุอื่น กะให้สมาชิกบ้านมหาที่เข้าไปแชท กดปุ่มตักเตือน ถ้าบ่รุนแรง หรือถ้าว่ารุนแรงกะกดปุ่มที่ 2 ดีดซื่อผุนั้นออกจากห้องแชทไปเลย โดยสมาชิกที่เป็นสมาชิกบ้านมหา สามารถกดปุ่มได้ซุคนเหมือนกันกับ Adminหรือว่าผุดูแล ถ้าเห็นว่ามีการทำผิดกติกาเกิดขึ้น ผมว่ากะสิได้ซอยกันเบิ่งกันแยง รักษาสิ่งดีๆไว้ ผุใด่เว้าบ่ดี กดปุ๊บ แชทนำเขาบ่ได้ กะสิบ่ดีหรือผมว่า ฝากไปถึงอาจารย์บ่าว พิจารณาเบิ่งเด้อครับ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    ห้องแชทสีน้ำเงินหน่อยเข้าแชทบ่ได้ประมาณสองเดือน
    ก่อนที่สิปิดโตลงแล้วจ้าโดยบ่ทราบสาเหตุคือกันอยู่ๆกะเข้า
    แชทบ่ได้จักแม่นไผเอาผ้ายันต์ไปแปะไว้หน้าบ้าน กลับมาไวๆ
    เด้อจ้าเทื่อหน่อยเข้าแชทได้ ใจจิขาดรอนๆๆๆๆๆๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวธนา
    ฟังเบิงคือสิเดือดร้อนหลายเติบ..เอ๋า..พ่อกำนันพลแหนบทองคำ..ฟ้าวสะสางอย่าให้ไทบ้านเดือดร้อนเทือหน้าสิให้เป็น สส. 5555

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ขาดเธอเหมือนขาดใจ พะนะ ชีวิตฉันขาดห้องแชทบ่ได้ อิอิ ...

ตอนนี้สมาชิกห้องแชทหลายคนส่งข้อความมาสอบถามกันว่า ทำไมห้องแชทถูกปิด และเมื่อไหร่เปิด
    คาดว่ากำลังจะลงแดงกันใกล้ๆ นี้แล้ว

บางคนก็ยังไม่ได้เป็นสมาชิกบ้านมหาก็เลยยังขาดที่ติดต่อกันค่ะ ส่วนคนที่สมัครได้แล้วก็รอดตัวกันไป
    อีกอย่างที่อยากให้กลับมาคือ ระบบการส่งคำเชิญให้สมัครสมาชิกบ้านมหาค่ะ เพราะถูกสอบถามเข้ามาเยอะเหมือนกัน

ปล.คิดถึงเพื่อนๆ ห้องแชททุกๆ คนจ้า อยากให้ห้องแชทกลับมาไวๆ แม็กกี้แก่แล้วแชทกล่องเพลงไม่ได้ค่ะ มันรันไวมากๆ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ขายอ้อย...คอยน้อง
    ว้า....จั่งซี่กะบ่ได้เข้าไปในนามหล่อขั้นเมพแล้วดิ 5555555555555555+

Tags for this Thread