หัวข้อ: อยากสิเสนอข้อคิดเห็นเกี่ยวกับห้องแชท

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ prayoon
    บล็อก
    3

อยากสิเสนอข้อคิดเห็นเกี่ยวกับห้องแชท

เอาจั่งซี้บ่ได้เบาะครับ เพื่อเป็นการเปิดให้ทั้งผุที่บ่ได้เป็นสมาชิกบ้านมหาและกะผุที่เป็นสมาชิกบ้านมหา ได้แชทกันได้ซุฝ่าย เพียงเพิ่มเติมภายในห้องแชท ให้ผุที่เป็นสมาชิกบ้านมหา ถ้า log in เข้าไปเพื่อแชทแล้ว กะให้มีปุ่ม จักปุ่มหรือ สองปุ่มไว้ข้างรายชื่อด้านขวามือของแต่ละคน โดยปุ่มที่ 1 คือปุ่มตักเตือน ปุ่มที่ 2 คือปุ่มดีดออก สองปุ่มนี้ให้เห็นได้เฉพาะสมาชิกบ้านมหา คล้ายกับปุ่มที่แทนคำขอบคุณของกระทู้กะได้ ผุที่บ่เป็นสมาชิกกะบ่ให้มองเห็น หากว่าเมื่อมีผุใด๋ ใช้วาจาที่บ่สุภาพหรืออ่านแล้วชวนสร้างปัญหากับผุอื่น กะให้สมาชิกบ้านมหาที่เข้าไปแชท กดปุ่มตักเตือน ถ้าบ่รุนแรง หรือถ้าว่ารุนแรงกะกดปุ่มที่ 2 ดีดซื่อผุนั้นออกจากห้องแชทไปเลย โดยสมาชิกที่เป็นสมาชิกบ้านมหา สามารถกดปุ่มได้ซุคนเหมือนกันกับ Adminหรือว่าผุดูแล ถ้าเห็นว่ามีการทำผิดกติกาเกิดขึ้น ผมว่ากะสิได้ซอยกันเบิ่งกันแยง รักษาสิ่งดีๆไว้ ผุใด่เว้าบ่ดี กดปุ๊บ แชทนำเขาบ่ได้ กะสิบ่ดีหรือผมว่า ฝากไปถึงอาจารย์บ่าว พิจารณาเบิ่งเด้อครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะค่ะ

ระบบนี้เป็นระบบ admin ที่ทางห้องแชทได้มีอยู่แล้ว
    เพียงแต่ว่า ระบบ ban ของห้องแชทยังอ่อนไปนิด เพราะคนที่ถูกแบน ยังมีวิธีที่กลับเข้ามาได้อีก
    จริงๆ ก็มีคนเดียวนั่นแหละ แต่คนๆ นี้ ถูกแบนจากกล่องขอเพลงแล้วไม่สามารถกลับเข้าไปได้

เพราะฉะนั้นอยากได้ระบบแบนแบบเดียวกับกล่องขอเพลงค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    ขั่นว่าเป็นคนๆ เดียวกัน...เอาจั่งสิดีบ่ครับ...
    ตอนลงทะเบียน เข้าห้องให้กรอก e-mail นำ เพื่อที่สิได้ตรวจสอบว่า คนๆ นี้เคยเข้ามาแล้ว...
    (บ่รู้ว่าระบบนี่ สิเข้มงวดเกินไปรึป่าว...จั่งใด๋ลองพิจจารณาเบิ่งเด้อครับ)

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ห้องแชทกลับมาแล้วค๊า

Chat-Room
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ทุกคนก็น่าจะรู้กฏและกติกากันดีแล้วเนาะ

ไม่น่าจะทำให้มีการถูกแบนกัน พลอยทำ

ให้ผู้ที่ไม่ได้ทำผิดกฏต้องมาเดือดร้อนไป

ด้วยเนาะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ Paitoon
    (โดยปุ่มที่ 1 คือปุ่มตักเตือน ปุ่มที่ 2 คือปุ่มดีดออก สองปุ่มนี้ให้เห็นได้เฉพาะสมาชิกบ้านมหา ข้อความของคุณ Prayoon)
    สำหรับผมแล้วนะครับ ผมว่าจะเป็นการเพิ่มปัญหามากกว่ามาแก้ปัญหานะครับ ถ้าสมาชิกทุกคนมีสิทธิ์
    อาจจะมีการกลั่นแกล้งกันเกิดขึ้นได้นะครับ เผื่อว่าไม่ถูกใจใครเข้าก็จะกดปุ่มดีดเขาออกนะครับ
    ผมว่านะครับการล๊อคอินเข้าใช้นั้น ควรจะมีข้อมูลของผู้ที่เข้าใช้งานให้มากกว่านี้นะครับ
    ชื่อผู้ใช้นั้นตั้งอิสระได้ตามใจชอบ แต่พาสเวิร์ดควรจะได้รับจากบ้านมหาโดยการสมัครสมาชิก
    แล้วให้ทีมงานบ้านมหาส่งพาสเวิร์ดไปให้ผู้ใช้งานเพื่อนำพาสเวิร์ดที่ได้รับมาลงชื่อเข้าใช้งานห้องแชทนะครับ ผมว่ามันน่าจะโอเคนะครับ เป็นความคิดเห็นเท่านั้นนะครับ

ขอบคุณครับ
    Frank
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paitoon; 25-09-2010 at 16:15.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนชนบท

คนบ้านนอก

ที่จริงผมกะมีความรู้ด้านนี่พองูๆปลาๆหนะครับ แต่กะขอแสดงความคิดเห็นจักหน่อยครับ
    นำปัญหานี่ไปปรึกษา ค่ายเขียนห้องแซทหนะครับ ซึ่ง ค่ายเขียนห่องแซท จะต้องเขียนเงื่อนไข ให้ตรงกับจุดประสงค์ของผุใช้งาน บ่แมนให่ผุใช้งานมาแก้ปัญหาลำพังหนะครับ กะคือเฮาซื่อมือถือหละครับ เฮาต้องเลือกให่ได่ตามที่สิใช้งาน แมนบ่ครับ แต่กะนั่นหละครับ ถ้าเหตุการณ์นี่มันเกิดขึ้นยุที่เดียว โดยที่ หลายๆที่ มันบ่เกิด ทีมแก้ไขอาจสิบ่สนใจ กะพิจารณาหาเลือกค่ายที่มีเงื่อนไขตามวัตถุประสงค์ หนะครับ
    ยกตัวอย่าง บางค่ายสิใช้วิธี ดีเทค เปรียบเทียบ อย่างคำว่า "เหี้ย"
    กะสิออกมาเป็น "เ_ย" เป็นต้นครับ หรือ บางค่าย กะอาจสิ แทนคำหยาบด้วยไอค่อนกะแล้วแต่หนะครับ
    ผมว่า ทีมงาน ควรสิร่าง สคริป ความต้องการ นำเสนอ เจ้าของโปรแกรมห้องแซท ผมว่า งานนี่ สามารถยื่น โนตีส เจ้าของโปรแกรมได่เลยหนะครับ หรือ พิจารณาค่ายใหม่ๆให้มันตรงวัตถุประสงค์ อาจสิเป็นการดีซ่ำครับ สิได่เปลี่ยนรูปแบบ บ่จำแจหนะครับ
    งานนี่ ผุทำลาย คิดผิดถนัด อาจเป็นโอกาสที่ดีสิได่มีการปรับปรุงหนะครับ ผมหมั่นใจในคุณภาพทีมงานบ้านมหาครับ ผมขอเป็นกำลังใจ
    ขอบคุณครับ