หัวข้อ: ไก่น้อยไปเฮดบุญ วัดศิมาลัยทรงธรรม เอาบุญมาฝากเด้อจ้า

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8

รอบยิ้มพิมใจ ไก่น้อยไปเฮดบุญ วัดศิมาลัยทรงธรรม เอาบุญมาฝากเด้อจ้า

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 3 ตุลาคม มื้อวานนี้ไก่น้อยมีโอกาสไปร่วมทำบุญ สร้างพระพุทธชินราช เพื่อไปประดิษฐาน ที่ประเทศจีน (เชื่อมความสัมพันธ์ 35 ปี ไทย-จีน) ที่วัดศิมาลัย อ.ปากช่อง โคราชบ้านเฮานิหละจ้า เนื่องจากเพื่อนสนิทตั้งแต่สมัยเรียน ซึ่งตอนนี้เพิ่นตัดกิเลสทั้งปวงเข้าสู่ร่มกาสาวพัฒน์ ไก่น้อยกะขออนุโมทนาบุญนำเพื่อนรัก งานค่อนข้างใหญ่ เอาบุญมาฝากพี่น้องบ้านเฮานำจ้า

สมเด็จพระราชมังคลาจารย์ วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ (ผู้ปฏิบัติงานแทนสมเด็จพระสังฆราช) ประธานฝ่ายสงฆ์

ไก่น้อยไปเฮดบุญ วัดศิมาลัยทรงธรรม เอาบุญมาฝากเด้อจ้า

ไก่น้อยมีบุญหลายได้มีโอกาสรับเสด็จเพิ่นจ้า

ประธานฝ่ายฆราวาส เป็นท่านรัฐมนตรีกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ท่านธีระ วงศ์สมุทร กับท่านพลเอกเชษฐา ฐานะจาโร

ไก่น้อยไปเฮดบุญ วัดศิมาลัยทรงธรรม เอาบุญมาฝากเด้อจ้า

วัดเพิ่นสงบร่มเย็น อยู่ใกล้ๆกับเขาใหญ่ ไก่น้อยพึ่งมีโอกาสเข้ามาเป็นเทื่อแรกจ้า
    เครื่องเซ่นไหว้ จัดได้สวยงาม อลังการอิหลีจ้า

นั่งจอบรับบุญยุไกลๆพุ้นดอก แฮะๆ

Bump:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 04-10-2010 at 09:48. เหตุผล: แก้คำผิดค่ะ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เข้ามาทำบุญกับไก่น้อย ไหว้ทางหน้าจอเอา(คิดเอง)ว่าคงสิได้บุญคือกัน อิอิอิ
    LET IT BE...

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ขอร่วมอนุโมทนานำครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอร่วมอนุโมทนานำจ่าน้องไก่ สาธุ
    ถ้ามีโอกาศพาไปไหว้พระนำแนเด้อ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ฝนตกแบบกระหน่ำ ซัมเมอร์เซลมากๆ ถือว่าเป็นฤกษ์งามยามดี

ต้อนรับคุณหญิงวีณา ชินวัตร (ภริยาท่านพลเอกชัยสิทธิ์ ชินวัตร)

ฟ่าวๆๆ ฝนตกฮัมคุณหญิง

ฝนกะมาเป็นช่วงๆ บรรยากาศดีจ้า บ่ฮ้อนเลย

สมเด็จพระราชมังคลาจารย์เสด็จมาถึงแล้วค่ะ

ไก่น้อยกะพึ่งเคยเข้าร่วมพิธีอันศักดิ์สิทธิ์ เป็นเทื่อแรก ตื่นเต้นคือกันจ้า

อันนี้ตั้งใจเอามาฝากเป็นพิเศษ 468 เลขงามขนาด ฮิ้วววววววว

ไก่น้อยขออนุโมทนาบุญกับเพื่อนสาวที่รัก ซึ่งการตัดสินใจของเพื่อนไก่กะคาดบ่ถึง แต่เห็นหน้าตาเพื่อนรักมีความสุข ไก่กะอิ่มบุญไปนำ อนุทนาธุ นำเด้อจ้า ตุ๊ตะ เพื่อนรัก :l-

กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ว ชุ่มฉ่ำ ๆ น้อจ้าน้องไก่ ขออนุโมทนาบุญนำเด้อจ้า ขอให้บุญกุศลช่วยค้ำนำทางสว่างใจ สิไปไสมาใสให้ฮุงเฮืองเหลืองเหลี่ยมเด้อจ้า

ศิลปิน นักแสดง
    นางไหขวัญใจบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ chutimol
    สาธุนำเด้อค่ะ อิ่มบุญกันไปทั่วหน้าเน๊าะจ้าพี่ไก่น้อย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ปีใหม่
    หน้าตาอิ่มบุญมากๆๆเลยจ้าพี่ไก่น้อย อนุโมทนาบุญนำค่ะ สาธุ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    มาขอซ้วนเอาบุญนำน้องกะหน๋า .. ขออนุโมทนาสาธุบุญนำเด้อจ้า .. ยายหนูสิได้นำแน่ะบ่น้อ.. กิกิ
    มองต่าง..อย่างปลง

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    สาธุบุญนำครับ ฝนตกเอาฤกษ์เอาชัยน่อครับ โอ้ สาธุเกิดชาติหน้าให้หล่อๆเทห์ๆเด้อ สาธุ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พงศ์น้อย ส กสิน; 04-10-2010 at 14:16.

Tags for this Thread