แกงเขียวหวานไก่ขนมจีน ยามใจสลาย

แกงเขียวหวานไก่ขนมจีน ยามใจสลาย

วันนี้นึกอยาก แกงเขียวหวานไก่ขนมจีนลองมาดูกันนะคะ ก็พึ่งจะทำเป็นต้อนมาอยู่ที่นี้แหละจ้า สมัยอยู่บ้านเราได้แต่อาศัยร้านปากซอย อยู่ที่นี้ก็ใช้ผักตามที่มีคะ พริกแกงก็
    แม่พลอยคะ ขนมจีนก็สำเร็จรูปคะ เอาเส้นมาต้มประมาณ 20 นาที
    ก็ออกมาอย่างที่เห็นนี้และคะ ใจร้อนหิวไม่อยากรอเคียวนานให้กะทิแตกมาก
    หิวมากคะทั่งข้าวทั่งขนมจีน อร่อยยยยยยยย นะจ้า:l-

ขอชิมนำแนะจ้าพี่นิ ของน้องขอเป็นกาละมังเด้อจ้า
    จานนี้ย้านอุดใสรั่วบ่อยู่จ้า หิวแฮงจ้า มาพ้อตอนดึกๆพอดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวทองแพง; 28-09-2010 at 03:30.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ... น่าทานนะครับ ยิ่งไม่เคยทำ ทำแล้วสำเร็จก็เป็นสูตรเฉพาะของเราเลยนะครับ ผมเคยเห็น
    ตำนานส้มตำ ที่คนขายอารมณ์ไม่จอยหยิบมั่วๆ ตำๆ กลายเป็น "ตำมั่ว" ก็อร่อยดีครับ ดูจากรูป
    แล้วอาจจะเป็นตำหรับ "ขนมจีนสะใภ้อิสาน" ก็ได้นะครับ ...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    เพื่อนรัก..แกงเป็นตะแซ่บจ้า อิอิ พริกแม่พลอย
    แต่ว่า....อั่นใจสลายนี่ ใจไก่ที่แกงหรือได๋ อิอิ รึ ของผุแกง...แกงแซ่บใจสลายเลย อิอิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    น้องนิ น่าตาน่าอร่อย ก็ยังดีที่มีให้ตามที่เราอยากกิน ชักหิวแล้วสิ เที่ยงแล้ว

โห้โอ้ น้องสาวคำแพงตัวเล็กๆทำไหมกินจุ จังเล่นขอเป็นกาละมัง(เลื้ยงไม่ไหว คุคุคุ)
    คุณดิษฐ์ สูตรนี้ นื ไม่ได้มั่วนะคะจะบอกให้ เพียงแต่ผักหาได้เท่าที่มีคะ ร่อยยยยนะเออ
    เพื่อนรัก..แกงเป็นตะแซ่บจ้า อิอิ พริกแม่พลอย
    แต่ว่า....อั่นใจสลายนี่ ใจไก่ที่แกงหรือได๋ อิอิ รึ ของผุแกง...แกงแซ่บใจสลายเลย อิอิ
    ลูกหินเพื่อนรัก แซ่บจ้า น้ำพริกแม่พลอย การันตีได้ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า อั่นใจสลายนี้คนแกงจ้า
    ยังรักษาไม่หายจ้าพูดแล้วความเศร้ามาเยื่อน เลยหันหน้าเข้าครัวจ้า
    พี่ธนิต อร่อยมากคะพี่ รับรองได้จากลูกชายต้องเติมสองชามติดกัน