หัวข้อ: ไกค์เพลงรำวงบ้านมหา

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

ฟังเพลงออนไลน์ ไกค์เพลงรำวงบ้านมหา

ไกค์เพลงร้องหมู่จังหวะฟ้อนรำวงบ้านนาของหนุ่มสาวบ้านมหา ตอนนี้นักร้องเดอะสตาร์ก็ได้รับเพลงกันเกือบทุกคนแล้วและก็ขอเป็นกำลังใจให้ศิลปินเดอะสตาร์ทุกท่านนะครับ

[WMA]http://www.file2go.com/dl.php?fi=10678s3[/WMA]

เพลงรำวงบ้านมหา
    คำร้อง/ทำนอง thedon
    เรียบเรียงดนตรี บ่าวข้าวจี่
    ร้องไกค์โดย บ่าวข้าวจี่

ร้องโดย คมคาย ครบุร แมงงอดน้ำ บ่าวพันธ์คนเดิม สาวผู้ฮ้าย Kitty

(สร้อย) เดือนเอ๋ยเดือนเพ็ญล่องลอยเด่นอยู่ท้องนภา

หมู่ดาวพรั่งพราวแสงจ้า หมู่ดาวพรั่งพราวเจิดจ้า เชิญชาวบ้านมหาร่วมกันมารำวง

*(คมคาย ครบุรี) บ้านมหาเราช่างสุขสันต์

วันนี้รวมกันผูกสัมพันธ์ไมตรี

ร่วมใจสืบสานประเพณี ช่วยกันสืบสานประเพณี

สนุกสนานเต็มที่ โชคดีตลอดไป

**(สาวผุฮ้าย) เสียงพิณเสียงแคนดังโตดโต่ง

น้องทาคิ้วโก่งรอพี่ คนไค

รีบลุกออกมาไวไว มารำด้วยกันสุขใจ

อย่าให้สาวผู้ฮ้าย คอยเก้อคนเดียว

(สร้อย)

***(kitty) คึดฮอดหนุ่มนาบ้านไพร

น้องยังไม่มีใคร ยังฮักหนึ่งใจเดียว

กอข้าวรวงข้าวยังรอเคียว รออ้ายฮักอ้ายเพียงคนเดียว

ฮักเดียวใจเกี่ยว รออ้ายกลับคืนนา

***(บ่าวพันธ์คนเดิม) ขอบคุณนวลน้องอนงค์

ที่ร่วมรำวงสรวลเสเฮฮา

ว่างไหมหัวใจนั่นหนา มีคู่หรือยังแก้วตา

หากบ่มีเด้อหล่า หนุ่มบ้านนา ขอจับจอง

(สร้อย) ซ้ำ *
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 09-12-2010 at 22:30.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ม่วนครับม่วนอาจารย์ อยากฟ้อนใส่เด้ จังหวะจั่งซี้พอดีกับผมเลย
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ยังบ่ทันได้ฟังดอกครับพิมพ์งานก่อน แต่กะคึดว่าคือสิม่วนครับ อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    ม่วนครับม่วนอาจารย์:*-:b-b:b-b

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    นั้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่าให้สาวผู้ฮ้าย คอยเก้อคนเดียว

ได้ฟ้อนแล้วบาดนิ อิอิ ขอบคุณค่ะ ม่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวผู้ฮ้าย; 28-09-2010 at 12:01.
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ม่วนๆๆๆๆๆ สุดยอดต้นหมากตาลท่าน
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ม่วนค่ะ อยากฟ้อนใส่ อิอิ.....
    ขอบคุณเด้อค่ะทีมงานบ้านมหา ฯ อ.thedon อ.ข้าวจี่ แล้วกะสุผู้สุคนที่ให้กำลังใจ ค่ะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ม่วนจ้าอ้าย จังหวะ เป็นตะฟ้อนใส่พะโล::1-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ป้าดดดดดดดดดดดด เพลงนี้ จังหวะรำวง โจ๊ะ ๆ ดีครับ เนื้อหาฟังง่ายสบาย ๆ ดี ชอบๆๆ คับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย
    ร้องนำกันหลายๆคนเป็นตาห้าวเป็นตาม่วนอีหลีครับ...