หัวข้อ: ของหายากราคาแพง

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

ของหายากราคาแพง

วันนี้ขมปากขมคอพึ่งจะฟื้นใข้อยากกินส้มตำ จำได้ว่าเคยซื้อมะละกอไว้เมื่อเดือนที่แล้วไว้รอคนบ้างคน เปิดตู้เย็นเอาออกมาดู พี่น้องเอยมีเหลือครึ่งลูกถ้าอยู่บ้านเราก็คงทิ้งไปแล้วแต่อยู่นี้ทิ้งไม่ลงจ้า แพงเหลือหลายหาซื้อยากด้วยจ้าถ้าอยู่เมืองเล็กจะไม่มีขายจ้าดูสภาพเอาเองจ้า อัดตคัดจัดจ้าพี่น้อง
    จะทิ้งก็เสียดายจ้าปลอกที่เสียทิ้งก็เหลือแคนี้และคะ:l-
    ปลาร้าซื้อมาก็เอามาต้มให้สุกก่อนคะ ปูได้มาจากมีคนไทยไปขายในงานวัดเอามาดองเองคะของแพงใส่สามตัวพอ อิอิ
    ออกมาหน้าตาเป็นแบบนี้ละจ้า:l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    เป็นตาแซ่บยุคับพี่นิ หย่างลัดถ่งไปกินสาบ้อ

ขอหายากราคาแพง ตอบกระทู้

:l-:l-
    นิเพื่อนรัก เจี๊ยบขอจานนึงค่ะ เป็นตาแซ่บน้อค่ะ..ขอหายากราคาแพง ตอบกระทู้ขอหายากราคาแพง ตอบกระทู้ คิดถึงเพื่อนเสมอค่ะ..

ตำแครอทแทนประจำเลยค่ะ แครอทเก็บง่าย สดอยู่นาน
    อีกอย่างคือหัว Kohlrabi (German Turnip)ใช้แทนมะละกอได้
    เนื้อจะกรอบๆกว่ามะละกอและเก็บได้นานเหมือนกันค่ะ
    มะละกอนี่เก็บได้แป้บเดียวจริงๆ

รูปKohlrabi จ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน; 30-09-2010 at 09:13.
    LET IT BE...

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    มาเป็นตาหลูโต๋นแท้คุณนิ หมากกอเปลือกราขึ้นแล้วยังกินได้อยู่ติ้ค๊า
    ย้ายมาอยู่กับปุ้ยที่เมกาเด้อ ของกินเพียบ ผัก ไก่ ไข่ หมู เนื้อ ราคาถูกกว่าเมืองไทยอีก
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    แค่ชื่อกับหน้าตาเจ้าของกระทู้
    ก่ะเป็นเครื่องการันตีควมแซ่บได้แล้วครับ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab
    มาเป็นตาหลูโต๋นแท้คุณนิ หมากกอเปลือกราขึ้นแล้วยังกินได้อยู่ติ้ค๊า
    ย้ายมาอยู่กับปุ้ยที่เมกาเด้อ ของกินเพียบ ผัก ไก่ ไข่ หมู เนื้อ ราคาถูกกว่าเมืองไทยอีก

ก็พึ่งจะตำส้มกินเป็นกะเค้าไม่นานทานี้เองคะ สมัยก่อนตำส้มรสชาด ความเผ็ดไปทาง น้ำปลาไปาง มะนาวไปทาง ความรักทำให้ตำได้อร่อย เพื่อนฝูงก็ไม่ไปมาหาสู่ใคร ของที่นี้ต้อนนี้ขึ้นราคาคะ มาลากอลูกนี้ 4 ปอนดกว่าคะ
    ยาวคืบกว่ากว้างเท่ากำปั่น
    ขอบคุณจ้าหมื่นพันไมล ที่ช่วยแนะนำจะลองคะ
    อร่อยคะ ต้องใช้คำว่าแซ่บอีหลี่จ้า ไม่ได้โม้นะ:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ แมงง่องแง่ง
    เป็นตาแซ่บจ้า อยากกินนำเด้

ศึกษาหาความรู้
    ซี๊ดดดดดดดดดด เปรี้ยวปาก 4 ปอนด์นี่ตกประมาณกี่บาทไทยคะ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ป๊าดๆ ครบเครื่องเลยครับ หน้าตากะเป็นตากินเนาะครับ