หัวข้อ: เซ็งครับพี่น้องครับ มวยแพ้ครับพี่น้องครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

โกรธแล้วน่ะ เซ็งครับพี่น้องครับ มวยแพ้ครับพี่น้องครับ

เริ่มต้นด้วยวันเสาร์ที่ 2 ต.ค.53 พูนสวัสดิ์ กระทิงแดงยิม แพ้แก่นักมวยโนเนม รองแชมป์โลก อันดับที่ 14 เรียว ลิลี ชาวญี่ปุ่นเชื้อสายเกาหลี โดยกรรมกร เอ้ย กรรมการจากออสเตรเลียให้พูนสวัสดิ์แพ้ถึง 110-118 ส่วนกรรมการจากฝรั่งเศส ให้แพ้ 114-115 พินิจ ประหยัดทรัพย์ จากไทย ให้แพ้ 113-115 (คะแนนแรกของพูนสวัสดิ์ คะแนนหลังเรียวลิลี) ทำให้ พูนสวัสดิ์ แพ้คะแนนเป็นเอกฉันท์ เสียเข็มขัดแชมป์โลก แบบหักปากกาเซียนทุกสำนัก รวมทั้งสำนักคุ้มสามเสนอย่าง พล พระยาแล ด้วย เซ็งครับพี่น้องครับ มวยแพ้ครับพี่น้องครับเซ็งครับพี่น้องครับ มวยแพ้ครับพี่น้องครับ

และเมื่อวันที่ 3 ต.ค.53 เด่นเก้าแสน กระทิงแดงยิม เดินทางข้ามน้ำข้ามทะเลไปชิงแชมป์เฉพาะกาล 122 ปอนด์ WBA แพ้น็อคหลุยส์ คอนเซปซิออน จากปานามา เพียงยกที่ 1 แบบนกกระจอกยังไม่ทันกินน้ำ ว้า...เสียดายจัง แหม...เสียดายจัง เซ็งครับพี่น้องครับ มวยแพ้ครับพี่น้องครับ

จำหน้าเขาไว้ดี ๆ นักมวยตัวนี้แหละ จะชนะน็อก ไดกิ คาเมดะ แชมป์โลกชาวญี่ปุ่นที่แย่งแชมป์จากเด่นเก้าแสน เจอกันเมื่อไหร่รับรองกองแน่ ๆ เพราะเป็นมวยไฟต์เตอร์ที่หมัดคมมาก ๆ

สำหรับเส้นทางของเด่นเก้าแสน กระทิงแดงยิม ผมว่าน่าจะพอได้แล้วครับ เพราะเด่นเก้าแสน อายุมากแล้ว หากจะชิงแชมป์สถาบันย่อยอีก อย่าดีกว่าครับ...ขอร่อง ๆ

สรุปคือทั้งสองวัน พล พระยาแล เซ็งครับ โดยเฉพาะในรายของพูนสวัสดิ์ ส่วนเด่นเก้าแสน ทำใจไว้แล้ว ยังไงก็ต้องแพ้น็อคครับ เซ็งครับพี่น้องครับ มวยแพ้ครับพี่น้องครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 04-10-2010 at 11:28.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ปวดหาย และ ทัมใจ ครับอ้าย กีฬาชาวไทย ลุ้นและเชียร์ต่อไป แต่ว่ามื้อได่ละอ้ายพล สิขึ้นชก ชกใต้เข็มขัด อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จ่าเหลือง; 04-10-2010 at 01:42. เหตุผล:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    มันบ่คักถ้อผมดอกอ้าย แมนยูกะบ่ชนะ นาดาลกะแพ้ มวยกะถืกน๊อคยกแรกอีก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ออกไปข้างนอกแป๊บเดียว ว่าจะกลับมาเบิ่งยกสองซั่นดอก ฮ่าๆ ๆ น๊อกแล้วว่าซ้าน เบิ่งสภาพแล้วคงต้องแขวนนวมแล้วหล่ะครับ เพราะอายุกะหลายแล้วแถมต้องมาลดน้ำหนักก่อนชกอีก

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    จะให้เด่นเก้าแสนไปชิงแชมป์จากไดกิอีกแล้ว เนื่องจากถือออฟชั่นไว้ ผมว่าขายให้หลุยส์ฯ ไปเถิดครับทั่น หรือไม่ก็เอานักมวยคนอื่นไปแทนดีกว่าครับ

แฮ่ม พนมรุ้งเล็ก กระทิงแดงยิม เรื่องไปถึงไหนแล้วครับทั่น ที่ว่าจะชิงแชมป์คืนเห็นเงียบไปเลย

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    อิอิอิอิ ซ่ำไปให้เพินน๊อค ต่อยยังบอทันเหื่อ ออกเลย โดนเพินน๊อคเอาจ้อย อิอิอิกลายเป็นเด่นบอมีจักแสนจ้อย อิอิอิ เว้าหยอกดอกเด้อหลาน กีฬา ก็มีแพ้มีชนะเนาะจ้า

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    อืม มวยแพ้บ่ท่อได๋ ฮ่าๆๆๆ บ่ทันได้เบิ่งเลยนี่ติ เหอๆ เปิดมามีแต่ภาพช้าแล้วแมะ เหอๆๆ

Tags for this Thread