หัวข้อ: จะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา

จะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS

ช่วงพักร้อนกะได้ฤกษ์ไปเที่ยวสวนสนุก :l- มื้อหนิจะพาพี่น้องไปเที่ยว Disneyland Paris (ดิสนี่ลองด์ ปารีส) ซึ่งเป็นสวนสนุกที่ใหญ่ที่สุดของยุโรปค่ะ แต่ไปฝั่งทาง Studios ตามมาเลยค่ะ อ้อ...ลืมบอกไห้ห่อข้าวห่อน้ำไปกินนำเด้อค่ะ เพราะว่าต้องเสียเวลากับการเข้าแถวถ่าเล่นเครื่องเล่นต่างๆ ห่อไปกินระหว่างเข้าแถวนั่นหล่ะค่ะ จะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS เตรียมห่อข้าวแล้วกะมาเข้าทางประตู่ดั่งที่เห็นหล่ะ

จะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS

ประตู่เข้าชม วอล์ดิสนี่สตูดิโอ บ่เป็นแถวดอกค่ะ ไผไปก่อนได้เข้าก่อน จะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS แต่ทุกคนต้องผ่านการตรวจกระเป๋าเด้อ จะมียามมาขอเปิดกระเป๋าหาสิ่งผิดปกติจะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS

สอมหม่องหนิบ่ได้เข้าไปเบิ่งดอกค่ะ โดนเกินความอดทน จะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS

เข้าแถวถ่าขึ้นรถไฟไปเบิ่งหม่องเขาถ่ายหนัง

ฮอดแล้วค่ะตามที่เห็นหล่ะ อธิบายบ่ถืก

พอซ่ำหนิก่อนเนาะค่ะ ยังมีอีกหลายยุ พักกินข้าวก่อนเดี๋ยวเป็นลม :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 05-10-2010 at 02:40. เหตุผล: edit pic make it short

:l- :l- :l- :l-
    เป็นตาม่วนแท้น้อจ้า จะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS จะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS จะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS อยากเปงเด็กน้อยเด้...
    ขอบคุณภาพสวยๆและบรรยากาศสนุกๆมาให้เบิ่งเด้อค่ะ ..จะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARISจะพาพี่น้องไปเที่ยวWALTDISNEY PARIS

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวหนองหาน
    :l- :l- :l- :l-
    เป็นตาม่วนแท้น้อจ้า อยากเปงเด็กน้อยเด้...
    ขอบคุณภาพสวยๆและบรรยากาศสนุกๆมาให้เบิ่งเด้อค่ะ ..
    ขอบคุณภาพสวยจ้า แค่เห็นภาพก็ยังตื่นเต้น สนุกตาม
    เจี๊ยบอย่าอยากเป็นเด็กน้อยเลย เดี่ยวเครื่องเล่นบ้างอย่างห้ามเด็กน้อยเล่นนะเอ้อบอกให้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    กินอิ่มแล้วกะไปหาหม่องเล่นอีกค่ะ มาเด้อค่ะพี่สาว กระเจี๊ยบ จะพาไปกระโดดร่ม

ทางเข้ากะจะมีเจ้าหนิ(เผิ่นซือหยังเด็กน้อยคงฮู้ดี อิอิ)ยืนกางจางยุข่างหน้า แต่บ่ต้องตกใจเด้อค่ะ เผิ่นใจดีบ่มีผิษภัย คนมักไปถ่ายฮูปคู่กับเผิ่น

และเวลาที่รอคอยการขึ้น

เป็นตาหัวใจวายยุค่ะ

ขึ้นไปกะได้วิวรูปหนิหล่ะมาฝาก ถ่ายได้รูปเดียวกะต้อเก็บกล้อง มาปิดประตูหัวใจ ย้านหัวใจตก

เลือกขึ้นได้ค่ะ แล้วแต่จะถ่าได้

ว่าจะไปขอถ่ายรูปกับ มิกกี้เม้าค์ กะพอดีเขาบอกว่ามิกกี้ได้เวลาพัก พะนะ เลยบ่ได้ถ่ายจ้อย แต่ได้แอบถ่ายรูปเด็กน้อยที่ไปได้คิวไปถ่ายรูปมารูปหนึ่ง ลูกไผบุ๊ ถ่ายแล้วกะฟ้าวไปหม่องใหม่ย้านเขาแจ้งตำรวจข้อหาถ่ายรูปลูกขะเจ้าโดยบ่ได้รับอณุญาติ

ขอจบกับการไปขี่พรมวิเศษ อันหนิกะถ่าโดนคัก จาแม่นคนมักไปเล่น เริ่มตั้งแต่เด็กน้อยสี่ห้าเดือนกะได้ไป ฮอดผุเฒ่า ห้าสิบหกสิบกะไป
    ที่จริงกะมีหลายหม่องเล่น เที่ยวมื้อเดียวไปบ่ทั่วดอกค่ะ ลางหม่องเขากะบ่ไห้ถ่ายรูป พอก่อนเนาะค่ะ
    ธุจ้า ขอขอบคุณเนื้อของเว็บบ้านมหา ที่ไห้นำภาพมาลงสู่พี่น้องได้เบิ่งค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะธุจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จำปา; 05-10-2010 at 14:28. เหตุผล: แก้ไขตามที่เผิ่นมาแก้ไห้เบิ่งค่ะ อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

แจมนำน้องแน่ะจักหน่อย..

แจมนำน้องแน่ะจักหน่อย..

เดือนที่แล้ว กะพาอิน้อยไปคือกัน โตเกียวดิสนีย์ ซี(tokyo disneys sea) จ้า.. ว่าสิลงรูปกะค้านสุเทื่อ ..แจมนำน้องก่อนนิล่ะ.. มื้อหลังจั่งสิมาโพสสุพี่น้องเบิ่งทางโตเกียวเด้อจ้า.. :l-
    มองต่าง..อย่างปลง

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ตาสะออนสวนสนุกบ้านเพิ่นเนาะจ้า อลังการงานสร้างอิหลี บ้านเฮากะไปเลาะ ดรีมเวอร์ นี้กะหรูสุดแล้ว อิอิ

ปล...ใช้แรงงานเด้กอีกแล้วเอื้อยข่อย หึ่ยย แม่หละแอ๊กสวย แทะดอก อิอิ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

พบปะพูดคุย

เป็นตาม่วนเนาะ คนมีลูกก่าพาลูกไปเที่ยว :l-

คนบ่อมีลูกก่าไปช้อปปิ้งถ่อนแหล่ว ก๊ากกกกกกกกกกก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    เมื่อก่อน อยู่ไกล้ดิสนี่ย์ ทางฝั่งเมกา ไม่ถึงสิบนาที เรียกว่า ดูพลุที่เขาโชว์ทุกวันศุกร์ ทุกครั้ง แต่ไม่ได้ไปเที่ยว ดูเหมือนเลยวัยมั้ง แต่เขาก็มีโชว์ละครทุกวันศุกร์ สำหรับผู้ใหญ่ มันอยู่ไกล้หรือเปล่าเลยไม่ค่อยอยาก

ขอบคุณนะค่ะ ที่เอาภาพข้างในมาแบ่งปัน

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ แจ่มใสยิ้มสวย
    เมื่อก่อน อยู่ไกล้ดิสนี่ย์ ทางฝั่งเมกา ไม่ถึงสิบนาที เรียกว่า ดูพลุที่เขาโชว์ทุกวันศุกร์ ทุกครั้ง แต่ไม่ได้ไปเที่ยว ดูเหมือนเลยวัยมั้ง แต่เขาก็มีโชว์ละครทุกวันศุกร์ สำหรับผู้ใหญ่ มันอยู่ไกล้หรือเปล่าเลยไม่ค่อยอยาก

ขอบคุณนะค่ะ ที่เอาภาพข้างในมาแบ่งปัน
    พี่แจ่มใสค่ะ ข่างในสวนสนุก ขะเจ้าบ่แบ่งวัยดอกค่ะ เข้าได้ค่ะ
    หนิกะได้ไปเพราะวัยนักเรียนค่ะ ได้กำไรชีวิตนำเผิ่นหล่ะ แบบว่าตอนจะของน้อยกะบ่เคยได้เห็นดอกค่ะ :l-

Tags for this Thread