หัวข้อ: ไม่รู้จักฉัน...ไม่รู้จักเธอ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

ดวงดาว The Star ไม่รู้จักฉัน...ไม่รู้จักเธอ

..อาจเป็นเวลาที่ไม่นานนะครับที่ผม.ได่มีโอกาสได้เข้ามาในโลกไซเบอร์ แห่งนี้ ก่อนหน้าไม่เคยเลยที่จะสนใจมาเกี่ยวพันกับโลกที่กว้างใหญ่ที่มีคุณประโยชน์มหาศาล และ อันตรายหลายๆอย่าง.แห่งนี้.เพราะความที่ไม่ได้รู้จักกันโดยแท้จริง หมายความว่าต่างคนต่างที่มา ต่างพื้นเพ ไม่มีใครรู้จักใคร ไม่รู้จักเนื้อแท้และนิสัยที่แท้จริง จะมีบางครั้งการพบปะ สังสรรค์ ในงานครบรอบต่างๆ หรือ นัดหมายพบปะเป็นครั้งคราว นั่นก็พอที่จะคาดหมาย อุปนิสัยใจคอของแต่ละคนได้ประมาณหนึ่งนะครับ บางคนที่สนิทกันมาก รู้วิถีการดำเนินชีวิตในความเป็นจริงของกันและกัน ผมว่าโชคดีนะครับ ยิ่งเป็นพี่น้องชาวบ้านมหาดอทคอม หลายท่านที่ร่วมใจร่วมทางเดินกันโดยไม่ขัดเขิน..แต่สำหรับผม..และอีกหลายคนที่เข้ามาใหม่ ยังมีอะไรที่ต้องเคลียร์ และทำความเข้าใจกับพี่ๆเพื่อนๆที่อยู่ในบ้านหลังนี้ ที่ต้องใช้เวลาในการพิสูจน์ว่าเราไม่ได้เข้ามาเพื่อหวังผลประโยชน์ หรือ ต้องการที่จะเข้ามาหลอกลวงใคร ให้ผิดศิลธรรมจารีต แต่บางครั้งบางสิ่งต้องมีทั้งคนรักและคนที่เกลียดเรา เป็นเรื่องธรรมดาที่เกิดขึ้นได้ทุกวงการครับ เพราะคนคนหนึ่งไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบไปทุกอย่าง ขออย่างเดียวเราทำตัวเราให้ดีก็น่าจะเพียงพอ เรื่องความรัก ก็เช่นเดียวกันครับ ความรักเป็นสิ่งที่สวยงามใครๆอยากมี แต่ความรักที่เกิดขึ้นโดย..ฉันและเธอ..ยังไม่รู้จักกันโดยถ่องแท้..ความรักทีหอมหวานที่เกิดขึ้นผ่านจอเล็กๆ นี้ โดยลืมไปว่าความจริงในจอใหญ่อาจเป็นความขมขื่น..ทีฉันและเธอต้องเจอะเจอ..เพราะเรามองข้าม..เพราะเราไม่รู้จักกัน..แต่ถ้าเราเลือกเราต้องอยู่กับมันให้ได้
    แต่สำหรับผมแล้ว...ผมจะไม่เลือกถ้าเธอ..ยังไม่รู้จักผมเพียงพอ..ถ้าเลือกที่จะอยู่ข้างๆเพื่อให้กำลังใจ และไม่ข้ามกำแพงแห่งจารีตและศีลธรรม..ผมก็พร้อมครับ แต่หลายคนหลายคู่ที่สุกงอม..เพราะผ่านการพิสูจน์รักแท้และจริงใจ..ต้องขอปรบให้ในความอดทนกับความรักที่น่าชื่นชม..และชื่นมื่น ก้าวผ่านคำว่า..ไม่รู้จักฉัน...ไม่รู้จักเธอ......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 07-08-2010 at 09:59.

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    เข้าใจครับ ผมเข้าใจดีครับ พะนะ บอกเผินว่าตั้งซี่เด้ออาจารย์ ขีดเส้นไว้แค่อ้ายฮัก

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย
    เป็นสัจจะธรรมอีกอย่างหนึ่งในโลกมนุษย์เน๊าะครับ

คนในโลกนี้ บ่ได้ฮักเอาเบิ๋ด และกะบ่ได้ซังเฮาเบิ๋ด

มีฮักและซังปะปนกันไป

แต่ผมหว่าอ้ายน้องบ้านมหาเป็นตาฮักสู่คน

ผมกะเลยฮักสู่คน พะนะ 555

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ท่านก็พูดถูกเนาะค่ะ ความรักเกิดขึ้นในจอเล็กๆมันไม่ใช่ชีวิตจริงตราบใดที่ยังไม่ได้
    เจอตัวเป็นๆ ภาพที่เห็นในโลกไซเบอร์ไม่ใช่พูดคุยกันอาทิตย์เดียวก็เรียกเธอเป็นแฟนฉัน
    เธอรักฉัน เธอเป็นของฉัน มาน..บ่...ช่ายยยย คนที่จะรักกันได้ต้องใช้เวลานานค่ะ
    กว่าเธอจะรู้จักฉัน...ฉนได้รู้จักเธอ

หมายเหตุ ยังบ่ได้เจอไผค๊า เว้าไปตามเนื้อผ้า คึ คึ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    เห็นด้วยครับ มีคนฮักกะต้องมีคนซังตามที่ท่านว่านั่นหล่ะครับ การหลอกลวงหรือหาผลประโยชน์กะมีโตอย่างข่าวคราวให้เห็นอยู่บ่อยๆ สำหรับความรักในโลกไซเบอร์แล้วการเป็นกำลังใจให้กันและกันเป็นสิ่งที่ดีครับ หากจะทุ่มเทหรือมอบความฮักโดยที่บ่ได้ศึกษานิสัยใจคอกันให้ถ่องแท้อาจจะเสียใจภายหลังหลายกว่าเก่าครับ ให้ต่างคนต่างฮักเจ้าของเป็นดีที่สุดครับ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    เป็นความจริง ครับโลกไซเบอร์นี่ มีทั้งดีและร้าย
    จริงจังและหลอกลวง ในห้วงเวลาสั้นๆ ที่ได้รู้จักกันนั้น
    กะยอมรับว่าเท่าที่พบพ้อพี่น้องบ้านมหาโตเป็นๆมา
    ถือว่าทุกคนบ่น่าสิมีไผมาแอบแฝงหาผลประโยชน์หยัง
    อาวอ้วนเมืองยศเลยบอกได้ว่า รักทุกคนคร๊าบบบบบ
    (นอกจากอาจารย์บ่าวเข้าจี่เราสิมาหานักร้องหญิงไปอัด)

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    แมนค่ะอาจรย์ข้าวจี่
    เวลาสิเป็นเครืองพิสูจน์ว่าไผตั๋วไผ แต่กะถูกตั๋วมาแล้วเด้อค่ะ บ่เป็นยังเนาะ
    ถือว่าคือประสบการณ์ ค่ะ

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5

ดวงดาว The Star

บ่ฮู้จักเขา..บ่ฮู้จักเฮา..แม่นอยู่จ้า...
    ต่ายเป็นผู้นึงที่ชอบใช้เอ็มติดต่อสื่อสารกับเพื่อนพ้อง..เพราะบ่เสียเงินจ้า
    หลายครั้งที่มีคนที่เราบ่รู้จักแอดมา..ส่วนใหญ่กะตอบรับเพราะต่ายถือว่ามีหมู่ดีกว่าบ่มี..
    การได้พูดคุยกับเพื่อน..ที่เราบ่เคยเห็นหน้า..ต่ายมองในเชิงบวกว่ามันเป็นการหาคนร่วมแชร์ความคิด และทัศนคติได้ดี โดยบ่มีกั๊ก..
    เรื่องบางอย่างเฮาบ่กล้าระบายกับหมู่พวกที่สนิทกัน..แต่เฮาสิกล้าระบายกับเพื่อนที่บ่เคยเห็นหน้า..มันเหมือนเป็นการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นแบบอิสระไร้ขอบเขต..
    บ่มีกฏเกณฑ์บังคับ...บ่มีความเป็นเจ้าเป็นนาย..บ่ต้องย้านไผ๋โกรธนำ..

ดังนั้นแล้ว..เพิ้นวิจัยว่า คำเว้าจากเพื่อนที่คุยทางออนไลน์ โดยบ่เคยรู้จักกันมาก่อน
    เป็นคำเว้าที่มาจากจิตใต้สำนึกของเขาเป็นส่วนใหญ่.. (แต่เขาบ่กล้าเว้ากับคนที่เขาคุ้นเคยจริงๆจ้า)...ดั้งนั้นหลายคนจึงเกิดความผูกพันกับคำเว้าที่มาจากจิตใต้สำนึก...
    เพียงแต่ว่า...ในโลกแห่งความเป็นจริง..คำเว้าบางอย่างมันบ่อาจเป็นจริงได้ด้วยเหตุและปัจจัยที่แตกต่างกัน....แล้วแต่วิจารณญานของเฮาสิแยกแยะความถูกต้อง...เด้อจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    สำหรับน้องแล้ว ขอบอกเลยว่าเลือกเอาแต่สิ่งดีๆครับ
    แนวได๋บ่ดีเอาบ่ต้ิองเก้บมาดอกครับ
    และมาด้วยใจอีหลีครับ ผลประโยชน์คือ ความสุขที่
    ได้จากการรู้จักทุกคน แค่นี้กะพอแล้วครับ หลายแล้ว

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    หนทางพิสูจน์หมา เอ๊ย ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน(บ้านมหา) ..............อิอิ