หัวข้อ: เปิดใช้งานคอมพิวเตอร์ความเร็วสูงกับเทคโนโลยี ReadyBoost

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ลุมพุก
    ฝันหั้ยกัย ปัยหั้ยถึง

สว่างใจ เปิดใช้งานคอมพิวเตอร์ความเร็วสูงกับเทคโนโลยี ReadyBoost

เปิดใช้งานคอมพิวเตอร์ความเร็วสูงกับเทคโนโลยี ReadyBoost เพื่อนๆ ที่ใช้ Windows 7 อยู่ตอนนี้ คงจะเคยได้ยินแนวคิดใหม่ในการเพิ่มหน่วยความจำให้กับระบบที่เรียกว่า ReadyBoost ซึ่งวิธีนี้จะนำเอา Flash Drive มาเพิ่มประสิทธิภาพคอมพิวเตอร์ให้เร็วขึ้น…เหตุผลที่ ReadyBoost สามารถเพิ่มสมรรถนะการทำงานให้กับระบบได้ก็เนื่องจาก Windows 7 จะดึงข้อมูลที่เก็บไว้ใน Flash Drive ได้เร็วกว่าบนฮาร์ดดิสก์ผลลัพธ์จึงทำให้การตอบสนองการทำงานของคอมพิวเตอร์ เร็วขึ้น และประกอบกับการใช้เทคโนโลยี SuperFetch ด้วยยิ่งทำให้ระบบสามารถตอบสนองการทำงานได้เร็วยิ่งขึ้นไปอีกครับ…การเซ็ต อัพ Flash Drive ให้ใช้เทคโนโลยี ReadyBoost ได้มีดังนี้

เปิดใช้งานคอมพิวเตอร์ความเร็วสูงกับเทคโนโลยี ReadyBoost

อันดับแรกเสียบ Flash Drive เข้ากับคอมพิวเตอร์ของเรา

เปิดใช้งานคอมพิวเตอร์ความเร็วสูงกับเทคโนโลยี ReadyBoost

ที่หน้าจอคอมพ์จะมีหน้าต่างแบบนี้แสดงออกมาครับ ให้เลือกที่ Speed up my system

ไปที่แท็ป ReadyBoost แล้วเลือก Use this Device

แล้วรอสักพักครับระบบกำลังคำนวนพื้นที่บน Flash Drive ของเรา

พอ ทุกอย่างเรียบร้อยเราจะพบไฟล์นี้บน Flash Drive ของเราครับ…ซึ่งมันจะคอยบริหารพื้นที่บน Flash Drive ให้เป็นแคชข้อมูลเสมือนแรมที่สองบนคอมพ์ของเรา ซึ่งจะมีประโยชน์ในการเรียกใช้โปรแกรมต่างๆ ขนาดใหญ่ๆ และช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการโหลดเกมที่ทำให้ต่อเนื่องมากขึ้น งานตัดต่อภาพ หนัง หรือเพลง ลื่นไหลมากขึ้นครับ

ที่มา:

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    คือๆๆๆพึ่งฮู้คือกันเด้อนี้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ที่บ้านยังใช้ Windows XP อยู่เลยคับ อิอิ มีแผ่น Win7 อยู่แต่มันไม่เป็นแบบ ออริจินอลนะครับ เวลาลง พวก ธีม ต่าง ๆ มันเปลี่ยนไปหมดเลย (ไม่คุ้น)

ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ ๆค้าบบ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ใช้ Windows 7 กับ ไฟรฟร๊อก ไออี 8 จ้า
    ช้าคือเก่าเพราะเนต หอ ดึงเนตให้เร็วบ่ได้ คนใช้หลาย
    Flash Drive กะมีแต่ไวรัส 55 บ่กล้าเสียบ เสียบปุบเครื่องค้างเลยล่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆจ้าน่าลองทำจ้า

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    อืม พอร์ต USB ทำงานเร็วกว่า cash กับ ram ยุติครับ usb.2 มันความเร็วหลายปานได๋น่อ
    หรือความเร็ว port คะเจ้าเพิ่มดนแล้ว 5555 บ่ได้ลืมตาเบิ่งโลกจักเทื่อ
    ใช้ windown NT 4.0 workstation ยุนี่มา 8 ปีละ 555 สบายจัยไร้ปัญหา 555
    ไวรัสบ่ย่าน 555 แต่หาพี่น้องใหม่ๆ ยากคัก คนเก่าหัวโบราณ ใคยุบ่ใช้ 98

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ลุงเดฟ
    ขอบคุณครับผม แจ่มๆๆๆๆๆไปเลย

Tags for this Thread