หัวข้อ: อดีตเจ็บช้ำคือครู

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวกรุงศรี

อดีตที่เจ็บช้ำคือครู

• เรื่องของความรักไม่ว่าใครๆก็คงต้องเคยมีกันทั้งนั้น อาจจะมีทั้งผิดหวังและสมหวัง เคยมีคนถามหลายคนว่า เคยผิดหวังกับเรื่องความรักบ้างหรือเปล่า ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมคนถามถึงถามแบบนี้ แต่เชื่อได้ว่าทุกคนไม่ว่าจะหน้าตาดี ร่ำรวยขนาดไหน หรือจะหน้าตาขี้เหร่ ยากจน ทุกคนล้วนเคยต้องเจ็บปวดกับความรักกันทั้งนั้น(รวมถึงคนเขียนด้วย อิอิ) แต่จะเจ็บปวดมากหรือน้อยแค่ไหนขึ้นอยู่ที่ว่าเราจะทุ่มเทกับความรักนั้นมากแค่ไหนสำหรับตัวอ้อมเอง เมื่อก่อนเคยต้องเจ็บปวดกับเรื่องความรักมามาก เพราะถ้ารักใครก็จะทุ่มเทให้ทุกอย่างพูดง่ายๆก็คือรักจนไม่ลืมหูลืมตา ไม่เคยเผื่อใจไว้เจ็บมีเท่าไหร่ก็ทุ่มลงไปหมด แต่ผลสุดท้ายก็ต้องจบด้วยน้ำตาทุกราย ร้องไห้จนไม่มีน้ำตาจะออก แต่บางครั้งก็คิดว่ามันสมควรแล้วที่เป็นแบบนี้เพราะว่าตัวเองใจง่ายเอง คิดว่าคนอื่นเขาคงจะจริงจังและจริงใจเหมือนกับเรา และยอมรับว่าเมื่อก่อนร้องไห้กับเรื่องความรักเยอะมาก แต่ความเจ็บช้ำต่างๆในอดีตที่ผ่านมา มันทำให้เราได้เรียนรู้อะไรมากขึ้น เรียนรู้ที่จะรักตัวเองให้มากกว่าที่เคย เรียนรู้ที่จะไม่หลงคารมคนหลอกลวง เรียนรู้อะไรหลายๆอย่างเกี่ยวกับความรักจนในวันนี้เชื่อว่า ไม่มีใครที่จะทำให้เราต้องเสียน้ำตาเพราะความรักได้อีกเพราะชินชาซะแล้ว แค่อย่างมากก็แค่เสิยใจนิดหน่อยกับความรู้สึกที่เสียไป เศร้าพอเป็นพิธี แต่ยังไงก็คิดว่า คนที่บริสุทธิ์ใจที่จะมอบความรักและความรู้สึกดีๆให้จะยังคงมีอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 11-10-2010 at 20:34.

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ..ถ้าไม่มีน้ำตา..ก็ไม่รู้จะเอาอะไรล้างความเศร้าใช่ไหมครับ..ล้างมันออกเถอะ..ถ้ารู้สึกดีขึ้น..

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน

ล้อเล่นน่า

อดีตเจ็บช้ำคือครูแล้วอะไรคือ ภารโรง ละครับ อิอิล้อเล่นน่า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    อดีตเจ็บช้ำคือครู....ถ่าเจ็บช้ำหลายๆเถื่อกะได้เป็นอาจารย์เด้อคับ... 555

.......ทุกอย่างคือว่างเปล่า........

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    รักอย่างมีสติ รักอย่างมีเหตุผล ความรักเกิดจากหัวใจ แต่ต้องพิจารณาด้วยสมองครับ...
    ขอให้พบความรักที่สวยงามครับ สาวกรุงศรี...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    อดีตเจ็บช้ำคือครู....ถ่าเจ็บช้ำหลายๆเถื่อกะได้เป็นอาจารย์เด้อคับ... 555

.......ทุกอย่างคือว่างเปล่า........
    คนบ้านบ้าน
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ เพราะฉะนั้นบ่ต้องย้าน หากผู้ได๋ต้องการเป็นด๊อกเตอร์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวกรุงศรี
    หึยๆๆๆๆๆๆๆๆๆจะแมนเพินเว่าคักเนาะจ้าคะสั่นกะเจ็บหลายๆเด้อจ้า
    เทือสิได่เป็นด๊อกเตอร์นำคะเจ่าจ้า อิอิอิ :l-:l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    "...แต่บางครั้งก็คิดว่ามันสมควรแล้วที่เป็นแบบนี้เพราะว่าตัวเองใจง่ายเอง..."

ความรักนี่มันพูดยากนะน้องอ้อม ยากเกินที่จะหาคำใด ๆ มาอธิบาย

ถ้าไม่อยากผิดหวังในความรัก ก็จงเลือกที่จะรักอย่างมีสติ

สักวันหนึ่งน้องจะเป็นคนที่สมหวังในความรัก หากน้องรู้คำนิยาม

ของความรักดีพอ

เอ๊ะ..หรือว่าพี่เกิดเร็วเกินไปและน้องเกิดช้าไปหรือเปล่าเนี่ย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 11-10-2010 at 20:46.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    ก่อนนี้...อดีตแฟนผมกะคิดแบบสาวอ้อมนี้หล่ะ....
    คะเจ้าเคยบอกว่า จะบ่ขอฮักไผ๋อีก...จนว่าคะเจ้ได้มาเจอผม ผมเป็นคนที่เปลี่ยนความคิด
    ของเขาได้ ฮักกันมา 3 ปีเต็มๆ...แต่ผลสุดท้ายกะไปกันบ่รอด ผมกลับเฮ็ดให้คะเจ้าเสียที่สุด
    และโตผมเองกะเสียใจไปบ่น้อยกว่าเขาเลย...4-5 แรกที่บ่มีเขา ผมอยู่อย่างทรมานที่สุด
    และคิดว่าเขา กะคือกัน....ล่าสุดได้ข่าวคะเจ้า ว่าสิข่าวดีช่วงปีใหม่นี้ หลังจากที่เลิกกันไปได้
    2 ปี แรกๆ ผมกะสับสนกับโตจะของคือกัน บ่รู้ว่าสิดีใจ รึเสียใจ....
    ...จั่งใด๋กะขอให้เขา คนนั้นฮักเธอจริง อยากบอกว่า...
    "อ้ายดีใจนำ ขอให้มีความสุขหลายๆ จ้า....."

คนเฮาบ่มีไผ๋สามารถบังคับจิตใจของไผ๋ได้
    ในบางเทือแม้แต่ใจของโตเฮาเองกะยังบอสามรถบังคับได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวกรุงศรี; 11-10-2010 at 21:17.