หัวข้อ: ผัดฟัก(เช้ากินผัดฟัก...เย็นฟาดฟักผัด)

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ผัดฟัก(เช้ากินผัดฟัก...เย็นฟาดฟักผัด)

เมนูอาหารเจน้องอี๊ทวันนี้ เกิดเพราะขึ้นเวร ไม่ได้ไปตลาด ก็ควานหาของในตู้เย็นจึงได้ึเมนูนี้ขึ้นมา
    "ผัดฟักโปรตีนเกษตร"
    ผัดฟัก(เช้ากินผัดฟัก...เย็นฟาดฟักผัด)
    ลองมาดูกันนะคะ ว่าจะแสนง่ายขนาดไหน
    ที่มีในตู้เย็น
    ฟักเขียวที่เหลือจากต้มจืดเมื่อวาน ฮ่าฮ่าฮ่า
    หั่นเล็กๆพอคำค่ะ นำไปไมโครเวฟสัก 2นาที ให้สุกก่อน หรือลวกก่อนก็ได้
    โปรตีนเกษตรแช่น้ำให้นิ่ม แล้วหั่นเป็นชิ้นๆ
    มะเขือเทศสุก ผ่าครึ่ง
    วิธีทำเลยค่ะ
    ตั้งกะทะใส่น้ำมันให้ร้อน ใส่โปรตีนเกษตร ลงไปผัด ให้เหลือง ใส่ฟักที่สุกแล้วลงไป ใส่มะเขือเทศ ปรุงรสด้วยซีอิ้วขาวเห็ดหอม น้ำตาลเล็กน้อย
    ก็จะได้เมนูที่ ง่าย รสชาติ อิอิ ปะแล่มๆ รสชาติอร่อยค่ะ ลองดูนะคะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 11-10-2010 at 16:20. เหตุผล: แก้คำผิด

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    โห...น่าทานสุดๆ พี่หน่อยทานเจ ยังไม่ได้ทานโปรตีนเกษตรเลยจ้า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สุดยอดจ้าน้องอี๊ท พี่ปุ้ยชอบมะเขือเทศ เอาไปกินที่ทำงานเป็นถุงๆเลยจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    น่ากินจัง...สักจานได้ไหมค่ะ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    หลานอิ๊ท จ๋า เข้าทำนอง เช้าซัดผัดฟักเย็นซัดฟักผัด ตัวนี่ เบิงแล้วป้ากะสิไปหาซื้อลูกฟักมาผัดตามเบิงก่อน คือสิเป็นตาแซบแท้น้อ หลาน กินเผื่อป้าแนจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    คนอยู่บ้านอ้ายกะเฮ็ดคือกันหล่า แต่อ้ายบ่ซิมจักคำ 555

อยากมาซิมที่น้องอี๊ดเฮ็ดนี่ล่ะ อิอิ

Tags for this Thread