สวัสดีครับมื้อนี่ดีเจเต็มฯ ขอนำเอาสิ่งดีๆจากท่านเว็บมาสเตอร์คนเก่งของเฮามาฝากครับ
นั่นก็คือ
แจกสิ่งอำนวยความสะดวก จากบ่าวคนเดิม เป็นสิ่งอำนวยความสะดวกครับไว้เข้าใช้งานเว็บบ้านมหาครับ

เพียงแต่เฮาดาวน์โหลดที่นี่

แล้วแตกไฟล์ โดยการคลิกขวา Extract Here ตามภาพประกอบนี้ครับแจกสิ่งอำนวยความสะดวก จากบ่าวคนเดิม

อีกวิธีหนึ่ง หากท่านแตกไฟล์ออกมาแล้ว ให้เข้าไปในโฟล์เดอร์ บ้านมหา แล้วคลิกเมาท์ขวา เลือก Send to >> Desktop (create shortcut)
ตามภาพประกอบด้านล่าง
แจกสิ่งอำนวยความสะดวก จากบ่าวคนเดิม

ได้แจกสิ่งอำนวยความสะดวก จากบ่าวคนเดิม ออกมาแล้วก็ดับเบิ้ลคลิกใช้งานได้ทันทีครับ (ควรจะนำไปวางไว้หน้าเดสทอปเด้อครับ)จากการพัฒาของท่านบ่าวคนเดิมครับ เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอมของเฮาครับ